Thông báo

Collapse
No announcement yet.

UART 9 bít dử liệu

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• UART 9 bít dử liệu

bạn nào đả từng lâp trình vdk theo kiểu 9 bit dử liệu chưa, bày mình với. bit thứ 9 xử lý sao vậy.

kiểm tra chẵn lẽ http://www.dientuvietnam.net/forums/...han-le-166183/

Comment

ủa vậy truyền dử liệu 9 bit ko phải là truyền 9 bit dử liệu à ( nghỉa là 1 dử liệu 9 bit), mình tưởng bit parity là 1 bit khác nửa chứ.

Comment

Bit chẵn lẻ – Wikipedia tiếng Việt

Comment

uh cảm ơn bạn nhe tui hiểu rồi

Comment

Lỗi Altium 10

Các Bác cho e hỏi khi e vẽ mạch in đến bươc Auto Route thì nó không chạy nữa và đơ cả máy luôn màn hình chỉ hiện ra cái hộp thoại chạy nhưng nó không chạy nưa và không thao tác được j trên Altium luôn.
            E đã gỡ ra và cài lại nhiều lần rồi nhưng vẫn không được
            ak trước kia e dung ưin xp thi chạy không sao hết giờ dùng win7 thi như thế
            E dùng Altium bản 10.3 ai bit khắc phục lỗi này giúp E với... Thanks!!!!!!!!!

Comment

Mình đả đọc kỹ datasheet rồi bit thứ 9 không phải là parity, mình muốn truyền uart với khung truyền là "Start-9bit data-Parity-Stop". các ban có ai làm chế độ này ko. hix

Comment

cụ thể là trong datasheet pic24fj128bg006, khi cho 2 bit sau PDSEL<1:0> là 1:1 thì uart hoặt động ở chế độ 9 bit no parity, bit thứ 9 này không phải parity mà là dử liệu thông tin. bạn nào đả từng làm chế độ này chưa.

Comment

Nguyên văn bởi khanhdt1dcn Xem bài viết
                  Lỗi Altium 10

Các Bác cho e hỏi khi e vẽ mạch in đến bươc Auto Route thì nó không chạy nữa và đơ cả máy luôn màn hình chỉ hiện ra cái hộp thoại chạy nhưng nó không chạy nưa và không thao tác được j trên Altium luôn.
                  E đã gỡ ra và cài lại nhiều lần rồi nhưng vẫn không được
                  ak trước kia e dung ưin xp thi chạy không sao hết giờ dùng win7 thi như thế
                  E dùng Altium bản 10.3 ai bit khắc phục lỗi này giúp E với... Thanks!!!!!!!!!
                  mục pic của người ta cậu bon chen vào đây hỏi altium làm gì. vớ vẩn delte bất cứ lúc nào nếu mod thấy
                  còn về cái này của bạn ko phải là lỗi, do bạn ko đặt đường keepout layer và để phần đất thừa quanh mạch quá nhiều, hồi mới học tôi cũng nghĩ nó bị lỗi như cậu
                  cậu tạo lại đường bo mạch nhỏ nhất cần thiết sau đó mới auto
                  Website chính thức đổi địa chỉ website thành
                  Mời các bạn ghé thăm !!!

Comment

Về tác giả

Collapse

azuredragonk Tìm hiểu thêm về azuredragonk

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X