Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Mạch nạp] Làm Mạch nạp PICKIT2- hỗ trợ PIC 5v & 3v3

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• he he tiểu đệ ôn thi tại daklak chứ làm gì có tiền ôn ở sg chứ, mà sợ rằng ôn ở sg thì ham mấy cái này mà ko học ý chứ, mạch huynh làm nếu ko chạy thì kiểm tra cuộn dây xem thử nhe, phải từ 150uH trở lên mới chạy

Comment

• cho em hỏi có ai biết chỗ bán linh kiện smd online làm mạch nạp pickit2 full khônh nhỉ

Comment

• Bên TME có đấy, chắc là đủ, bên đó chuyên làm pickit mà, mà làm pickit2 làm gì nữa, chuẩn bị làm pickit3 đi thôi

Comment

• To Duy Phi : Nhờ huynh giải thích tác dụng của công tắc SW ,chú thích đầu ra của header 6 chân nối với cáp nạp.
          -Các tụ hóa bị sai cực tính.
          Theo mình R11 nên thay bằng 470 ôm và Vpp nên nối với phía Cực C của transistor C1815 để khỏi bị hỏng chip

Comment

• có tí thắc mắc mọi người giải đáp giùm cho với, chân VDD được lấy trực tiếp từ PIC8F2550 luôn sao???

Comment

• Theo mình, chân VDD được điều khiển bằng chân 25 đó

Comment

• nếu vậy thì có đủ diện không?? có hỏng chip không??

Comment

• ah ko , chân 25 là chân điều khiển Vdd, còn Vdd thì vẫn lấy trực tiếp từ nguồn usb, mình làm xong mạch pickit2 theo sơ đồ ủa ITX rồi, có điều chưa hiểu cái J3 đóng vai trò gì, làm bằng board đục lỗ, đã test với 16f887 và 18f2550

Comment

• cái của itx thì tui cũng có một bản thiết kế pcb đẹp hơn nhiều, nhưng mà bản đó chỉ là 5v thôi, thử thay đổi vdd rồi nhưng không được

Comment

• Ơ thế cái của trí thì lấy Vdd 3v3 kiểu gì, mình thấy trên mạng cái pickit 2 clone nào muốn nạp 3v3 cũng phải dùng thêm bộ nguồn 3v3 ngoài nữa hết

Comment

• nếu mà full thì dùng phần mềm pickit2 thay đổi vdd trên đó sau đó đo kiểm tra trên mạch xem được bao nhiêu volt, có giống như thay đổi không thì đó là bản full, cái mạch của itx thấy có con tran Q7 điều khiển vdd nên mới thắc mắc là nếu chỉ có 5 volt thì sao không mắc lên luôn nguồn 5 volt cho khỏe, thêm chi mấy con đó cho rườm rà, vậy nên ban đầu làm tưởng nó là full ai ngờ là se

Comment

• Mạch hỗ trợ 3v3 đây nè, nhưng dùng jumper để chọn Vdd thôi
                          Last edited by anhhnt; 21-01-2010, 13:44.

Comment

• lỡ quên thì sao?? die chip he he, tính tui nó hay quên lắm

Comment

• Nguyên văn bởi congtri1991 Xem bài viết
                              lỡ quên thì sao?? die chip he he, tính tui nó hay quên lắm
                              Nói chung mình cũng ko khoái cái kiểu này, mà mình cũng chưa cần 3v3 gì lắm, xài đỡ vậy dc rồi, còn muốn 1 cái full thật sự thì cũng chưa cần thiết, lúc đầu mình làm 1 cái PG2C, thấy nạp bất tiện quá, rồi chuyển qua làm cái Gtp usb lite, mà cái này kén chip quá, con 16f887 ko nạp dc, nên làm cái này, nói chung vậy là ok rồi, còn lúc nào cần nạp 3v3 thì tính tiếp

Comment

• Nguyên văn bởi anhhnt Xem bài viết
                                Nói chung mình cũng ko khoái cái kiểu này, mà mình cũng chưa cần 3v3 gì lắm, xài đỡ vậy dc rồi, còn muốn 1 cái full thật sự thì cũng chưa cần thiết, lúc đầu mình làm 1 cái PG2C, thấy nạp bất tiện quá, rồi chuyển qua làm cái Gtp usb lite, mà cái này kén chip quá, con 16f887 ko nạp dc, nên làm cái này, nói chung vậy là ok rồi, còn lúc nào cần nạp 3v3 thì tính tiếp
                                Hình như cái đồ clone này calibrate cũng ko dc thì phải, báo là ko đủ áp để thực hiện calib

Comment

Về tác giả

Collapse

MicroDuyphi Tìm hiểu thêm về MicroDuyphi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X