Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Kiến nghị mở lớp học PIC(Microchip Technology INC)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• dspic cũng đc

Comment

• Nguyên văn bởi muitenxanh87 Xem bài viết
      dspic cũng đc
      ẹc ẹc mình cũng rất muốn nghiên cứu dsPIC mà chẳng thấy ở đâu có tài liệu ra hồn, nản quá.
      Nhớ quá khứ buồn rơi nước mắt.
      Nhìn tương lai lạnh buốt sống lưng.
      Y!M: nhamdtk4.

Comment

• Mình rút ra kinh nghiệm là đi mua ngay một con kit easy pickit + một mạch nạp pickit2 + datasheet + tool của Namnq thế thôi rồi bỏ thời gian mà cày đi học cũng k hơn được chúc mọi người nghiên cứu tốt

Comment

• sang dks hoặc etech mà học
          dks thì mình chưa đc tiếp xúc.
          còn etech thì các bác cứ hỏi anh blackmoon ấy .

Comment

• Ở TPHCM, mình biết công ty R&P cũng có mở lớp PIC; ngoài ra còn có Trung tâm đào tạo,nghiên cứu vi mạch (ICDREC) cũng mở lớp PIC 16. Cả 2 lớp đều dạy tại nhà C6 ĐHBK TPHCM. Mình cũng định tham gia lớp học PIC 18 đây.
            Last edited by Gau Misa; 06-12-2009, 14:04.

Comment

• năm 2010 có mở nữa không các bạn???Sao khong thấy động tĩnh gì hết

Comment

• Híc em muốn học lập trình mà toàn thấy ở HN ko ak . Em mới học hết 12 mà chưa tốt nghiệp . anh chị nào biết chỗ nào dạy lập trình VĐK ở TPHCM phù hợp với em không chỉ em với.(EM ở LÂm Đồng)

Comment

• Nguyên văn bởi Mr.Tam Xem bài viết
                  Híc em muốn học lập trình mà toàn thấy ở HN ko ak . Em mới học hết 12 mà chưa tốt nghiệp . anh chị nào biết chỗ nào dạy lập trình VĐK ở TPHCM phù hợp với em không chỉ em với.(EM ở LÂm Đồng)
                  bạn liên lạc với rtc@rpc.vn để biết thêm chi tiết nhé.
                  mà mới 12 vội gì hả em? vì em cần biết làm mạch ứng dụng, điện tử số và căn bản lập trình nữa

Comment

• Bác BA ơi bây giờ các lớp học pic còn hoạt động không vậy
                    E muốn học quá
                    mong các bác sớm trả lời cho em với
                    Sốt ruột quá

Comment

• Sao mấy anh không dạy rồi quay lại ! Vừa dễ "phổ cập" và cũng đỡ tốn sức người dạy, bên cạnh đó làm 1 video bài dạy, người đứng lớp có thể chuẩn bị bài kỹ để có 1 bài dạy chất lượng nhất và rồi post lên mạng cho tụi em thôi ! Ngu ý của em đôi khi làm mất đi tâm huyết muốn trực tiếp truyền đạt của mấy anh nhưng thế lại giúp được những người như tụi em : "cần mà không có". Kính mong các anh xem ý kiến của em như 1 điều tham khảo ^^ !

Comment

• Nguyên văn bởi pathfinder Xem bài viết
                        Sao mấy anh không dạy rồi quay lại ! Vừa dễ "phổ cập" và cũng đỡ tốn sức người dạy, bên cạnh đó làm 1 video bài dạy, người đứng lớp có thể chuẩn bị bài kỹ để có 1 bài dạy chất lượng nhất và rồi post lên mạng cho tụi em thôi ! Ngu ý của em đôi khi làm mất đi tâm huyết muốn trực tiếp truyền đạt của mấy anh nhưng thế lại giúp được những người như tụi em : "cần mà không có". Kính mong các anh xem ý kiến của em như 1 điều tham khảo ^^ !
                        Nếu Admin có máy quay thì hãy quay lại toàn bộ video học tại lớp pic để làm tài liệu học giống như sinh viên MIT đã làm !! Không có tài liệu tạo sinh động và trực quan bằng video !! Mong admin hãy xem xét, chỉ mất thêm ít thời gian nhưng lại có 1 bộ tài liệu hoàn hảo !!

Comment

• Bạn có thể tham khảo địa chỉ đào tạo PIC, dsPIC này tại Hà Nội xem: Khóa học vi điều khiển PIC -

Comment

• Sao admin không phản hồi nhỉ?? Tình hình là rất nhiều bạn ở Đà Nẵng đang muốn được tiếp cận với PIC mà không có tài liệu cụ thể nào !!

Comment

• Đây là một ý tưởng hay, mình đã muốn làm nhiều lần rồi, nhưng đúng là không tổ chức đàng hoàng được.

Hiện R&P đang xây trụ sở mới, dự kiến ra tết sẽ có trụ sở mới, phòng học ok hơn, sẽ tổ chức lại lớp học, và sẽ xem xét vấn đề quay clip >> vì không có người chuyên nghiệp quay. Một số học viên của lớp PIC cũng đã quay video, nếu các bạn đó có nhã ý thì có thể post lên giúp F vậy, F không có clip nào trong tay cả.

Chúc vui
                              Falleaf
                              Công ty TNHH Thương mại và Giao nhận R&P
                              58/57 Nguyễn Minh Hoàng - Phường 12 - Quận Tân Bình - TP.HCM
                              mail@falleaf.net - VP: (04) 36408561 - (08) 38119870

Comment

• dễ gì người ta quay clip, liên quan đến thưong mại nữa .
                                Be quan. Plz contact through email:

Comment

Về tác giả

Collapse

dsPIC Tìm hiểu thêm về dsPIC

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X