Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp đỡ về PIC 16F877A

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin giúp đỡ về PIC 16F877A

Kính gửi các anh em trên diễn đàn
    Mình là người mới tìm hiểu về PIC 16F877A. Nhưng khi bắt tay lập trình một ứng dụng cho PIC này mình không biết phải bắt đầu từ đâu, mình đã có phần mềm CCS C 4.104, Protues 7.2 SP2, MPLAP, Hi-Tech C, Keil C. Ví dụ khi muốn lập trình ma trận phím 4x4, hiển thị trên LCD mình không biết phải bắt đầu như thế nào. Mong các anh em cao thủ trên diễn đàn chỉ giáo. Xin cảm ơn

bạn Qua đây tham khảo nhé Đủ Những Thứ bạn cần ( code + mô Phỏng) Click

Comment

Nguyên văn bởi phongphu Xem bài viết
      Kính gửi các anh em trên diễn đàn
      Mình là người mới tìm hiểu về PIC 16F877A. Nhưng khi bắt tay lập trình một ứng dụng cho PIC này mình không biết phải bắt đầu từ đâu, mình đã có phần mềm CCS C 4.104, Protues 7.2 SP2, MPLAP, Hi-Tech C, Keil C. Ví dụ khi muốn lập trình ma trận phím 4x4, hiển thị trên LCD mình không biết phải bắt đầu như thế nào. Mong các anh em cao thủ trên diễn đàn chỉ giáo. Xin cảm ơn
      Trước hết bạn phải tìm hiểu về cấu tạo của con PIC nạn đang dùng , tìm hiểu bàn phím ma trận 4x4 , tìm hiểu về LCD , gồm những chân gì và cách điều khiển như thế nào , hoặc bạn tìm trên mạng có những project được chia sẻ miễn phí về LCD , bàn phím 4x4
      Phan Hoàng Thạch

Comment

bạn muốn biết j thì bấm nói rõ j mình. được thì mình giúp
        datinhlakho2304@gmail.com
        hoangduc2304

01884653780

Comment

Trước hết phải có con PIC trong tay. sau đó bắt tay vào làm mạch chạy, sắm mạch nạp, đọc datasheet. Bắt đầu làm với mạch đơn giản là làm sáng led....

Comment

Về tác giả

Collapse

phongphu Tìm hiểu thêm về phongphu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X