Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin hướng dẫn học về :viết code và thuật toán cho nó

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin hướng dẫn học về :viết code và thuật toán cho nó

chào cả nhà.mình mới học về avr nên có nhiều thứ chưa biết.mong anh em giai đáp giúp
    1>theo mình được biết thì viết được code thì phải biết được thuật toán của nó.nhưng hầu hết các diễn đàn chỉ có code mà khồn có thuật toán.vậy mình phai học từ đâu:
    void delay_1s()
    {
    int I,j,k;
    for(i=0;i<12;i++)
    for(j=0;j<1000;j++)
    for(k=0;k<1000;k++)
    }
    đầ là 1 ví dụ.như mình học cả tháng rồi mà không thể hiểu người viết như thế nào
    nmong ae chỉ giúp
    ae nào có tài liệu về avr xho mình xin 1 ít vào mail:smart250489@gmail.com

thanks

Thuật toán thì tự mình nghĩ ra chứ đâu bạn. Cũng như giải bài toán thì bạn được học các công thức, còn cách giải thì phải tự nghĩ ra chứ. Chương trình trên thì sử dụng vòng lặp để delay 1 giây cho chương trình. Cái này bạn nghiên cứu thêm chu kì máy, chu kỳ lệnh, tần số của vi xử lí sẽ hiểu......

Comment

Nguyên văn bởi tuanphat6868 Xem bài viết
      chào cả nhà.mình mới học về avr nên có nhiều thứ chưa biết.mong anh em giai đáp giúp
      1>theo mình được biết thì viết được code thì phải biết được thuật toán của nó.nhưng hầu hết các diễn đàn chỉ có code mà khồn có thuật toán.vậy mình phai học từ đâu:
      void delay_1s()
      {
      int I,j,k;
      for(i=0;i<12;i++)
      for(j=0;j<1000;j++)
      for(k=0;k<1000;k++)
      }
      đầ là 1 ví dụ.như mình học cả tháng rồi mà không thể hiểu người viết như thế nào
      nmong ae chỉ giúp
      ae nào có tài liệu về avr xho mình xin 1 ít vào mail:smart250489@gmail.com

thanks
      Muốn đọc hiểu 1 thuật toán thì ít nhất phải biết và hiểu được ngôn ngữ lập trình đã. Ví dụ như trên nó lặp 12*1000*1000 lần.
      AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
      Xem thêm tại Online Store ---> Click here
      Mob: 0982.083.106

Comment

interrupt [TIM0_OVF] void timer0_ovf_isr(void)
        anh em cho mình hỏi mỗi lần thiết lập codevision đề có cài hàm này nhưng không hiểu ý nghĩa của nó
        ae chỉ giúp với vì trên mạng không có

Comment

Về tác giả

Collapse

tuanphat6868 Tìm hiểu thêm về tuanphat6868

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X