Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp em driver STK500

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp em driver STK500

em mới kiếm được cái mạch nạp STK500 để nghiên cứu AVR, khổ nỗi em lại không kiếm được DRIVER của nó nên cắm vào máy nó không nhận để nạp chương trình, bác nào có DRIVER của STK500 chỉ cho em với.
    thank các bác nhiều,!

Mình ko hiểu bạn nói về driver nào!
    Stk500 vốn nạp qua cổng com thì cần j driver. Nếu dùng chíp chuyển đổi usb<>com thi mới cần driver cho chip. Còn driver nào thì phải xem đó là chip j chứ.
    kit phát triển các loại:
    Đã có LPC2103 kit, AT91SAM7S kit và J_Link V.7.

Comment

Nguyên văn bởi duongc5 Xem bài viết
      em mới kiếm được cái mạch nạp STK500 để nghiên cứu AVR, khổ nỗi em lại không kiếm được DRIVER của nó nên cắm vào máy nó không nhận để nạp chương trình, bác nào có DRIVER của STK500 chỉ cho em với.
      thank các bác nhiều,!
      Thứ nhất là bạn cần xác định mạch nạp của bạn do đơn vị nào sản xuất, nếu bạn không biết thì có thể post ảnh của nó lên.
      PNLab
      Mạch nạp/debug ULink2, Jlink ARM USB
      Mạch nạp AVR, PIC, 8051, MSP430 USB
      Mạch phát triển STM32, ARM9, ARM11
      more...www.pnlabvn.com

Comment

mạch nạp AVR STK500 dùng cổng USB, nó chắc của thang PNLABVN chết tiệt đó, em cũng không bít chỉ thấy trên mạch có chữ như vậy thôi, nó nhỏ síu, nó có 2 cáp nạp chắc là 2 dạng nạp, chịu chẳng hiểu nổi, khó tả quá, túm lại là nó như thế, sory em không có máy ảnh, nên tả chi tiết như vậy

Comment

Nguyên văn bởi duongc5 Xem bài viết
          mạch nạp AVR STK500 dùng cổng USB, nó chắc của thang PNLABVN chết tiệt đó, em cũng không bít chỉ thấy trên mạch có chữ như vậy thôi, nó nhỏ síu, nó có 2 cáp nạp chắc là 2 dạng nạp, chịu chẳng hiểu nổi, khó tả quá, túm lại là nó như thế, sory em không có máy ảnh, nên tả chi tiết như vậy
          PNLAB có cung cấp driver trên trang web PNLABVN.COM hoặc contact với họ sẽ đc hỗ trợ đầy đủ. Tôi dùng STK500 của PNLAB mấy năm nay và hiện vẫn đang dùng. Có vấn đề gì đâu.
          Topic này closed tại đây nhé.
          Last edited by VNarmy; 11-02-2009, 13:43.
          AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
          Xem thêm tại Online Store ---> Click here
          Mob: 0982.083.106

Comment

Về tác giả

Collapse

duongc5 Tìm hiểu thêm về duongc5

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X