Thông báo

Collapse
No announcement yet.

USB_Atmega8+Jtag+AVRISPmkII+STK500v2

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cái vụ mạch nạp này còn gian nan với nhiều bác lắm đây.Em thì chỉ có thử mạch lần 2 là ok rồi.Có khi mấy bác mắt mũi kèm nhèm đâm ra hay cắm nhầm.Em cũng thỉng thoảng đầu thì nghĩ thế này nhưng chân tay lại ko làm theo như vậy.Hiii.iiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
    Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

• Mạch của tôi chắc là do chip thôi, bởi vì sáng nay có duy nhất 1 lần nạp FW bootload vào thì nó nhận ra mạch, các lần khác đều thông báo Device Not recognized.
      Nhưng mà nghĩ cũng hay, cũng chíp đó mà nạp FW AVR910 vẫn chạy bình thường

Comment

• Em tưởng nạp firmware là dùng đc mạch nạp như bt rôi mà , vậy cái AVR-Lab Tool dùng để làm gì ạ , em thấy có 3 cái soft liền , down về cài cả 3 lận , chưa biết có tác dụng gì cả?
        Cái gì người khác làm được , mình cũng làm được !

Comment

• Nguyên văn bởi va_hien Xem bài viết
          Theo như hình của bác thì có lẽ bác đã nạp đc bootload firmware rồi. Khi vào chương trình AVR-Lab Tool, cái bác cần chọn là các firm đc liệt kê ở ô vuông giữa màn hình ý. Sau đó ấn program để nạp. Cuối cùng là ấn Lauch App.. để chạy firm vừa nạp.
          bình thường nếu nhận mạch thì phải nạp được chứ.với lại máy sẽ báo cổng com ảo.đằng này bệnh lại thế này cơ. bác nào giải quyết hộ em nhé.
          cái này là em đã cài driver rồi đó.đúng theo hướng dẫn trên .

mà bình thường con ATmega 8 chạy 5V chứ.trong mạch trên lại thấy chạy 3v3.
          có vẻ kô ổn,
          hay bác ITX dùng con Atmega8L nhỉ. nếu như vậy thì nguồn cấp cho chip nạp lại chỉ có 3v3.như thế sao có thể chạy đc mà nạp chứ
          đau đầu thật đấy.

mà em thấy bác ITX bảo cái này có chức năng hiện sóng.
          nếu làm đúng như mạch gốc thì phải làm những thao tác gì để có thể đo đc,có phải up lại fw không hay cứ để vậy thôi
          Last edited by rongconn2t; 08-08-2009, 23:11.

Comment

• Khả năng là driver không support đủ cho Vista của bạn rồi, cài thêm thằng XP song song đi.

Comment

• Nguyên văn bởi Multi System Xem bài viết
              Khả năng là driver không support đủ cho Vista của bạn rồi, cài thêm thằng XP song song đi.
              máy em đang chạy vista.giờ vứt đi để cài XP // thì vất lắm.
              bác đang chạy vista thì xp là phiên bản thấp hơn nên nó không cho down xuống.chỉ có XP3 thì có thể down xuống XP2 thôi.
              với lại em dùng mạch STK500 vẫn nhận bình thường mà.

Comment

• em cứ XP mà cầy_chẳng lo ko hỗ trợ.

Comment

• luồng này đọc thấy lằng nhằng quá.ai cho lời kết đi
                  tóm lại là phải thế nào cho đúng

Comment

• Nguyên văn bởi qkhanh Xem bài viết
                    luồng này đọc thấy lằng nhằng quá.ai cho lời kết đi
                    Mạch dùng của bác hoangdai là tốt nhất , còn đâu sao y bản chính

Comment

• Nguyên văn bởi rongconn2t Xem bài viết
                      bình thường nếu nhận mạch thì phải nạp được chứ.với lại máy sẽ báo cổng com ảo.đằng này bệnh lại thế này cơ. bác nào giải quyết hộ em nhé.
                      cái này là em đã cài driver rồi đó.đúng theo hướng dẫn trên .

mà bình thường con ATmega 8 chạy 5V chứ.trong mạch trên lại thấy chạy 3v3.
                      có vẻ kô ổn,
                      hay bác ITX dùng con Atmega8L nhỉ. nếu như vậy thì nguồn cấp cho chip nạp lại chỉ có 3v3.như thế sao có thể chạy đc mà nạp chứ
                      đau đầu thật đấy.

mà em thấy bác ITX bảo cái này có chức năng hiện sóng.
                      nếu làm đúng như mạch gốc thì phải làm những thao tác gì để có thể đo đc,có phải up lại fw không hay cứ để vậy thôi
                      Ở hình tr, bạn up cái hình lúc nạp firm mà k nói rõ lỗi. Hình này bạn lại up cái driver. Túm lại là lỗi của bạn là k nhận mạch mkII phải k?? Cái này tớ cung hỏi trên 4rum rùi mà. Và đc tl là: mkII chạy trên Vista lởm lắm, chỉ đc trên XP thôi.

Chức năng hiện sóng đưa điện áp 0-5V vào PC1 và cài chương trình AV-Oxilo vào để xem.

Vote hộ tớ với. Thanks!

Comment

• Nguyên văn bởi qkhanh Xem bài viết
                        luồng này đọc thấy lằng nhằng quá.ai cho lời kết đi
                        Mới có vậy mà đá lằng nhằng.Người ta đôi lúc đọc cả mấy chục trang để đúc kết lại 1 chút kiến thức và kinh nghiệm bé tí.Mình xin ngoài lề 1 chút:Có bác nào biết nơi bán led làm quảng cáo giá re ko?Ở Hp mua nhiều (cớ 1000 led) thì giá 300vnd.

Comment

• Em đang làm , mấy con tụ lười đi mua cứ a lô sô cắm bừa , chắc ko chết ai nhỉ , có mỗi cặp tụ gắn với thạch anh là em chơi loại 33pF

Comment

• 22p đến 47p đều OK hết, cứ phang đại đi không chết ai đâu mà lo, chỉ sợ em hàng xóm chết thôi

Comment

• Nguyên văn bởi aprninth Xem bài viết
                              Em đang làm , mấy con tụ lười đi mua cứ a lô sô cắm bừa , chắc ko chết ai nhỉ , có mỗi cặp tụ gắn với thạch anh là em chơi loại 33pF
                              Thậm chí ko phang tụ vẫn cứ chạy như thường nhưng not recomment nhé. hehe

Comment

• Nguyên văn bởi rongconn2t Xem bài viết
                                em làm đến đoạn này thì bị lỗi. bác ITX giải quyết giùm em đc kô

chẳng biết làm thế nào nữa
                                mà down mấy cái firmware tại địa chỉ gốc thì link die cả rồi hay sao ấy.
                                toàn báo lỗi hoài
                                Có file hướng dẫn cứ làm i chag là ok (bạn xem lại file hướng dẫn flash nhé vì lỗi đó là chương trình không tìm ra file hex để nạp cho chip)

@Làm theo mạch của hoangdai ??? itx không bảo đảm và có vấn đề gì đừng hỏi ITX nhằm tránh gây rắc rối trên diễn đàn và gây hoang mang với người mới làm.

@luồng này đọc thấy lằng nhằng quá.ai cho lời kết đi
                                =>Trang đầu tiên là ok rồi còn những trang về sau chỉ là hỗ trợ nếu bị lỗi.
                                Từ chối trách nhiệm:
                                Mọi thông tin từ ITX cung cấp với hi vọng nó có ích và không đi kèm với bất kì sự bảo đảm nào.
                                Blog: http://mritx.blogspot.com

Comment

Về tác giả

Collapse

itx ITX Tìm hiểu thêm về itx

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X