Thông báo

Collapse
No announcement yet.

USB_Atmega8+Jtag+AVRISPmkII+STK500v2

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• @Mà ban đầu mạch đã không chạy thì liên quan gì tới AVRStudio nhỉ ?
    Anh em phải làm nhiều mới có kinh ngiệm. cái kinh ngiệm về em AVRStudio nạp vào không báo lỗi nạp (nạp ok) nhưng không chạy. đôi khi mới nhất không phải là tốt nhất và cái phiên bản nào ok thì ITX post rồi hãy đọc lại.
    Riêng cái kinh ngiêm trên ITX mất 15 chai cho nó đó âu đó cũng là chuyện thường khi làm R&D như mình.
    Từ chối trách nhiệm:
    Mọi thông tin từ ITX cung cấp với hi vọng nó có ích và không đi kèm với bất kì sự bảo đảm nào.
    Blog: http://mritx.blogspot.com

Comment

• Ý , em hỏi phát . Con AVR trong mạch nạp cần nạp firmware trước rồi mới đưa vào mạch . Em đang lò dò học AVR , với lại trong tay đan ko có mạch nạp nào . Nếu phải nạp có khi phải làm cái cổng COM mất thôi. Em có xem qua cái soft các anh post . Có 3 cái tất cả, bộ phải cài tất ạ . Cái đó dùng để nạp firmware hay sao thế ạ
      Thanks các đại ca nhiều.
      Cái gì người khác làm được , mình cũng làm được !

Comment

• Nguyên văn bởi aprninth Xem bài viết
        Ý , em hỏi phát . Con AVR trong mạch nạp cần nạp firmware trước rồi mới đưa vào mạch . Em đang lò dò học AVR , với lại trong tay đan ko có mạch nạp nào . Nếu phải nạp có khi phải làm cái cổng COM mất thôi. Em có xem qua cái soft các anh post . Có 3 cái tất cả, bộ phải cài tất ạ . Cái đó dùng để nạp firmware hay sao thế ạ
        Thanks các đại ca nhiều.
        Muốn nạp FW cho con master đấy thì yêu cầu phải có mạch nạp, đi cùng với mạch nạp là phần mềm nạp.
        Bạn qua Box bên ngoài có hướng dẫn 1 số mạch nạp đơn gian qua cổng COM hoặc LPT,
        Đơn giản nhất có thể dùng mạch nạp PonyProg2000 qua cổng COM.

Comment

• Mỗi cái mạch bé tí mà sôi nổi thật đấy.Rất khoái.Có lẽ bác Multi system phải tậu em PC hay laptop khác mất thôi.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
          Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Bác nên sửa lại cái bài đẩu topic , tổng hợp lại các loại mạch nạp cho dễ nhìn , chứ cứ đọc hết 15 trang thì thôi rồi
            Chỉ có mod mới làm được điều này và ITX không phải là mod nên bó tay
            Từ chối trách nhiệm:
            Mọi thông tin từ ITX cung cấp với hi vọng nó có ích và không đi kèm với bất kì sự bảo đảm nào.

Comment

• Nguyên văn bởi hoangdai Xem bài viết
              Mỗi cái mạch bé tí mà sôi nổi thật đấy.Rất khoái.Có lẽ bác Multi system phải tậu em PC hay laptop khác mất thôi.
              Thôi chứ !
              1 Desktop DualCore 2.0x2, 1 Laptop Dell D610 là đủ rồi, mua nữa thì lấy tiền đâu đốt linh kiện điện tử
              Giờ tạm thời chờ mega8 về rồi làm tiếp, giờ bó tay thôi, có 1 con chứ mấy, đảo qua đảo lại thấy mệt.

Comment

• Thanks các bác nhiều , nghe hấp dẫn đấy.Sẽ cố gắng làm trong 2 ngày tới xem thế nào
                @ITX có nút edit ở góc phải cuối bài , bác click vào đấy mà sửa bài , em toàn sửa kiểu đó
                Cái gì người khác làm được , mình cũng làm được !

Comment

• mega8 thường chạy phải đủ 5v đó hay Multi System lại ráp mạch giống cu đại (cu đó sài mega8L nên ok từ 2.5 - 5.5V) còn mega8 thì chỉ 4.7v mới ok ( cái data mất dịch nói sai bét ??? ) nên 5 - 0.7 = 4.3 hè hè có lẽ là vậy.
                  Từ chối trách nhiệm:

Comment

Thanks các bác nhiều , nghe hấp dẫn đấy.Sẽ cố gắng làm trong 2 ngày tới xem thế nào
                    @ITX có nút edit ở góc phải cuối bài , bác click vào đấy mà sửa bài , em toàn sửa kiểu đó
                    cu này vui tính thiệt sau 48h post cu sửa thử coi.
                    Từ chối trách nhiệm:

Comment

• Cám ơn bác !
                      Em đã thay đổi mọi thứ có thể, cái không thể là em chưa có chip để thay thôi.

Comment

• em làm đến đoạn này thì bị lỗi. bác ITX giải quyết giùm em đc kô

chẳng biết làm thế nào nữa
                        mà down mấy cái firmware tại địa chỉ gốc thì link die cả rồi hay sao ấy.
                        toàn báo lỗi hoài
                        Last edited by rongconn2t; 08-08-2009, 12:45.

Comment

• mà em hỏi thêm nhé. các mạch nạp đều có driver cho mạch để có giao tiếp với máy tính.
                          trong mạch này em kô thấy driver ở đâu.vậy bác có thể cho em xin driver đc chứ. cả XP lẫn vista nhé.
                          cám ơn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi rongconn2t Xem bài viết
                            mà em hỏi thêm nhé. các mạch nạp đều có driver cho mạch để có giao tiếp với máy tính.
                            trong mạch này em kô thấy driver ở đâu.vậy bác có thể cho em xin driver đc chứ. cả XP lẫn vista nhé.
                            cám ơn nhiều
                            Driver nằm trong thư mục cài đặt ấy.
                            Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi itx Xem bài viết
                              mega8 thường chạy phải đủ 5v đó hay Multi System lại ráp mạch giống cu đại (cu đó sài mega8L nên ok từ 2.5 - 5.5V) còn mega8 thì chỉ 4.7v mới ok ( cái data mất dịch nói sai bét ??? ) nên 5 - 0.7 = 4.3 hè hè có lẽ là vậy.
                              cổng usb bt chuẩn 5v rồi.Làm gì có yêu cầu khắt khe đ/a quá như vậy.Thường thì điện áp nguồn cung cấp cho chip bao giờ cũng có 1 khoảng chênh lệch giữa Vmin và Vmax là >=0.8V

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                              Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

• Nguyên văn bởi rongconn2t Xem bài viết
                                em làm đến đoạn này thì bị lỗi. bác ITX giải quyết giùm em đc kô

chẳng biết làm thế nào nữa
                                mà down mấy cái firmware tại địa chỉ gốc thì link die cả rồi hay sao ấy.
                                toàn báo lỗi hoài
                                Theo như hình của bác thì có lẽ bác đã nạp đc bootload firmware rồi. Khi vào chương trình AVR-Lab Tool, cái bác cần chọn là các firm đc liệt kê ở ô vuông giữa màn hình ý. Sau đó ấn program để nạp. Cuối cùng là ấn Lauch App.. để chạy firm vừa nạp.

Vote hộ tớ với. Thanks!

Comment

Về tác giả

Collapse

itx ITX Tìm hiểu thêm về itx

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X