Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giao thức TCP/IP và Web server với AVR

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi hieppro89 Xem bài viết
    đã nhận chip đâu mà nạp được
    hiện toàn ????? thì chưa nhận chip roài
    phải hiện thông số cơ
    bác nhìn giao diện thế kia mà
    giống nhau như đúc
    Mega32 thì nó có phần Start 30us ngay trong dòng chọn tần số thạch anh
    còn Mega16 thì phần này riêng ra dòng bên dưới
    cái này ko quan trọng
    bác cứ làm y như phần hướng dẫn trên của em
    P/S: bác mà chết con nào, em đền bác con đó
    nhưng trc hết mạch nạp phải nhận chip đã
    Vậy là với kon atmega mới mua, tớ cứ làm như thế là okey hử.
    Sao H có nói, lần đầu nạp cho nó, khỏi cần chỉnh Tab Advance, click Program Flash là được.

Comment

• @dinh_dong: Vào đây tham khảo cách fuse bit cho avr Kiến thức::Vi điều khiển AVR. Cẩn thận kẻo lại teo con chip mới.

Comment

• Sao H có nói, lần đầu nạp cho nó, khỏi cần chỉnh Tab Advance, click Program Flash là được.
        thì em có bảo sai đâu?
        nếu bác làm như vậy thì tần số xung clock chỉ dùng dc là 1Mb với mạch RC bên trong thôi
        vì mặc định nó là như vậy
        nếu muốn dùng xung ngoài với thạch anh 8,12,16Mb thì làm như em là ok mà

Comment

• Nguyên văn bởi OpenDoor Xem bài viết
          @dinh_dong: Vào đây tham khảo cách fuse bit cho avr Kiến thức::Vi điều khiển AVR. Cẩn thận kẻo lại teo con chip mới.
          Tks OpenDoor. Sợ ròi.
          Nguyên văn bởi hieppro89 Xem bài viết
          thì em có bảo sai đâu?
          nếu bác làm như vậy thì tần số xung clock chỉ dùng dc là 1Mb với mạch RC bên trong thôi
          vì mặc định nó là như vậy
          nếu muốn dùng xung ngoài với thạch anh 8,12,16Mb thì làm như em là ok mà
          Oke, tks H. Biết H có nhìu kiến thức vè cái này, nên nói nhìu làm tớ rối.

Comment

• @hieppro89: H này, trong quá trình cắm mạch nạp, mìh có cần cắm NGUỒN trên board của mình hok, đo thấy nếu ko cắm thì nguồn cho AVR ko đủ 5v- nếu ko cắm nguồn, chỉ dùng nguồn do mạch nạp cấp.

Comment

• Mình đã theo dõi và làm theo tới trang 20, khi chèn httpInit(); thì khi gõ: 192.168.1.14 có hỏi use và pass nhưng không vô được, lẽ ra use và pass là do người dùng định nghĩa sao mình không tìm ra chổ nào cất use và pass cả mong các cao thủ chỉ giúp em! Rất cám ơn.

Comment

• Xem đâu đó trong file header.Đọc kĩ vào.Mình thì đang bận nghịch cái khác.Cái này chán rồi.Hic.
                , , ,

Comment

• Nguyên văn bởi CodeAVR Xem bài viết
                  Mình đã theo dõi và làm theo tới trang 20, khi chèn httpInit(); thì khi gõ: 192.168.1.14 có hỏi use và pass nhưng không vô được, lẽ ra use và pass là do người dùng định nghĩa sao mình không tìm ra chổ nào cất use và pass cả mong các cao thủ chỉ giúp em! Rất cám ơn.
                  Bạn có thể chia sẻ cùng với mọi người về project của bạn làm dc hok?
                  Còn cái bạn hỏi là đey :#define HTTP_AUTH_STRING "admin:1234" => user - pass, trong file ntAVRnet.h nha. Bạn làm đc, bạn post lên cho mọi người cùng làm

Comment

• Nguyên văn bởi rptdnmqs Xem bài viết
                    Xem đâu đó trong file header.Đọc kĩ vào.Mình thì đang bận nghịch cái khác.Cái này chán rồi.Hic.
                    Bác làm cái này được ròi à ? Bác share ít kinh nghiệm với ae đag làm với.

Comment

• Mình đọc cái hướng dẫn của Thầy Tâm.Rồi code trên codevision.Code đến tcp rồi.Nhưng kô có gì để làm cả.Chán.Nói chung là kô có mạch mà nghịch.Mình bỏ từ trang 8 rồi.Bây giờ chuyển sang nhận dạng tiếng nói.
                      , , ,

Comment

• Nếu muốn hiểu chi tiết thì bạn có thể đọc datasheet của ethernet độ ổn định phụ thuộc vào nó.
                        Last edited by rptdnmqs; 07-12-2011, 16:22.
                        , , ,

Comment

• @hieppro89: H này, trong quá trình cắm mạch nạp, mìh có cần cắm NGUỒN trên board của mình hok, đo thấy nếu ko cắm thì nguồn cho AVR ko đủ 5v- nếu ko cắm nguồn, chỉ dùng nguồn do mạch nạp cấp.
                          mạch nạp cấp nguồn đủ cho mega32 rùi bác ah
                          ko cần nguồn ngoài đâu nhé
                          em chỉ làm những ứng dụng nhỏ nên dùng luôn mạch nạp usb910 làm nguồn nuôi
                          khi nào lập trình thì có thể thay đổi ngay dc, khỏi phải rút ra rút vào
                          nếu bác thích di chuyển thì nên thiết kế nguồn ngoài đủ dòng cấp cho mạch
                          sau khi nạp xong thì dùng nguồn này để chạy mạch
                          ko nên vừa cắm nguồn ngoài, vừa cắm mạch nạp, dễ gây xung đột

Comment

• Nguyên văn bởi rptdnmqs Xem bài viết
                            Nếu muốn hiểu chi tiết thì bạn có thể đọc datasheet của ethernet độ ổn định phụ thuộc vào nó.
                            Sr, but t ko biết tài liệu đó, mà bạn nói, bạn có thể share hok?

Comment

• Board cua TME Minh lay code cua TTam cho vào chay ngay, Nhung thinh thoang ko Ping được, chi Tim ra, con use va paas thi Minh chịu đều ra toan La ki tu gi ko, không Chu nao La admin va 1234 gi ca, ban qua chua em được, nêu tim ra Minh se chia se các ban!

Comment

• Thỉnh thoảng kô ping được là phải.Tốt nhất đọc kĩ cái datasheet và viết code phần ethernet cho tốt.Kô thì chập cheng lắm.
                                , , ,

Comment

Về tác giả

Collapse

nttam79 Tìm hiểu thêm về nttam79

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X