Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giao thức TCP/IP và Web server với AVR

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Anh thử làm một bài test với LCD xem có xuất được chữ ra cả 2 dòng không anh?

Comment

• uh nhỉ hihi vậy mà không nghĩ tới, ah mà có mạch rơle này bạn xem thử
      http://www.mediafire.com/view/?td4dm364qja6dr3
      nghe bảo đang có vấn đề với rơle ah

Điện tử viễn thông - Hutech

Comment

• Vang! EM cảm ơn anh! Em cũng đã lắp diod song song với cuộn dây của role, ngược chiều dòng điện vào role để dập dòng ngược từ role nhưng vẫn ko được. Em cấp một nguồn riêng cho role, ko chung với vi điều khiển nữa thì đỡ hơn một chút.(Nhưng vẫn có lúc bị).

Comment

• cho mình sơ đồ nguyên lý mạch rơle của bạn được ko

Comment

• Role em nối dây từ mạch ra chứ ko hàn vào mạch. Cách nối giống sơ đồ của a cho em xem đó. Chỉ khác là e thay c1815 bằng ULN2803.

Comment

• Trong box của thầy Tâm dùng C để viết nên tiện đây em xin hỏi thầy và các anh : Có cách nào để chèn một đoạn delay asm lấy từ phần mêm avr delay loop vào trong C ko ạ? Codvision thì hỗ trợ việc này dễ dàng. Còn avr studio thì em phải làm ntn ạ? EM đã hỏi ở một box khác nhưng chưa thấy ai trả lời. Mong mọi người chỉ bảo!

Comment

• Không có tiền bối nào chỉ bảo giúp em ạ?

Comment

• ma chuong trinh cua thay tam co can phai viet them chuong trinh hien thi lcd nua ko nhi

Comment

• Mấy cái râu ria đó nếu ko có thì mình có thể thêm được mà anh? Thế lỗi LCD của anh do nguyên nhân gì vậy anh, anh sửa ntn ạ? Anh share để anh em học hỏi lần sau gặp lỗi đó anh em còn biết.

Comment

• cái lcd tại mình chưa viết chương trình thì nó báo vậy thôi chứ bình thường rồi

Comment

• Vâng! anh chikichita định ra trường làm luôn ở chỗ thực tập đó ạ? Em tốt nghiệp rồi! Muốn xin vào công ty nào đó làm về tự động hóa ngoài Bắc mà toàn yêu cầu bằng kĩ sư tự động hóa. nản quá.

Comment

• không đang muốn làm bên mạng di động mà học av kém quá hihi. chưa biết đi đâu về đâu nữa

Comment

• Mình cũng muốn nghiên cứu đây. Bạn Build bằng chương trình gì vậy?

Comment

• Nguyên văn bởi phanungcham Xem bài viết
                              Mình cũng muốn nghiên cứu đây. Bạn Build bằng chương trình gì vậy?
                              Project của thầy Tâm build bằng avr studio. mọi người tìm hiểu tut này chắc cũng dùng nó.

Comment

• Mọi người ơi,Làm sao để chèn Jvascrip vào webpage để nạp vào chíp IC atmega32??????????????
                                Không đưa trạng thái lên webpage điều khiển được thì chuối quá.......

Comment

Về tác giả

Collapse

nttam79 Tìm hiểu thêm về nttam79

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X