Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giao thức TCP/IP và Web server với AVR

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tranminhvu Xem bài viết
    mấy a làm về phần này rồi cho e hỏi tí. e bị trường hợp [ATTACH=CONFIG]69006[/ATTACH] file trước sau khi nhấn mấy nút submit 1 vài lần nó thành ra vầy và web bị đứng luôn [ATTACH=CONFIG]69007[/ATTACH] mọi người có ai biết giúp mình với. gần báo cáo mà bị trường hợp này hix hix

khi hiển thị giao diện bằng file html thì ko sao. nhưng khi chuyển vào webpage.h nạp vào vdk thì nó lại bị vậy
    Thầy và các bạn cho mình hỏi để truyền dc video qua thì làm như thế nào? Có thể hướng dẫn cụ thể cho mình được không?

Comment

• Nguyên văn bởi 123lazyboy Xem bài viết
      Ờ, đúng vậy ak.hihi
      yamailuk ơi, cho mình hỏi xí, dữ liệu có thể cập nhật nhanh hơn nữa được không và nhanh nhất có thể được là bao nhiêu vậy, tại đề tài của mình yêu cầu thông số càng mịn càng tốt.
      Nếu có thể, bạn có thể chỉ mình vài nguồn kiếm tài liệu về javascrip được không vậy, tại mình hơi gà nên hôm giờ đọc tài liệu lan man quá.
      Thank bạn nhiều.
      Tốc độ cập nhật phụ thuộc vào thời gian đáp ứng của cảm biến nhiệt độ: LM35 thì đáp ứng nhanh hơn nhưng độ chính xác thấp hơn loại số. Ở đây mình dùng DS18b20 ở độ phân giải 12bit nên mình chỉ lấy mẫu 1s 1 lần (do đáp ứng chậm và cần xử lý nhiều ngắt khác phục vụ đề tài).

Nếu chỉ là truyền nhiệt qua internet thì đơn giản vì ít ngắt xử lý, nếu dùng LM35 nữa thì cứ lấy được mẫu rồi xử lý xong bạn truyền về thôi.

Comment

• Nguyên văn bởi onapthanh
        đề tài giao tiếp TCP/IP với AVR và điều khiển qua Internet được khá nhiều bạn quan tâm, tài liệu trên các diễn đàn nước ngoài cũng khá nhiều nhưng chưa có tut nào cụ thể và chi tiết, đặc biệt là hướng dẫn để mọi người có thể tự viết code được, chứ không phải copy code có sẵn. Vì vậy nên mình lôi 1 project đã làm
        Đâu có thấy lôi cái gì đâu, chém gió 1 câu thế thôi ah

Comment

• Chào cả nhà, mình cũng làm mạch này theo hướng dẫn của anh Nam và mọi người trên fr. Tuy nhiên chạy một lúc cũng hay bị đơ quá, nhất là mình cắm vào switch. Lúc đầu thì chạy cũng tạm ổn, sau một thời gian mình vào lại toàn thấy ko vào được, có ai bị lỗi vậy không? có cách giải quyết thế nào giúp mình với, cảm ơn nhiều!
          |

Comment

• Có 1 cách là cài đặt timer tự setup lại sau 1 thời gian cố định

Comment

• Mình cũng bị như vậy, ko biết bạn [MENTION=164001]yamailuk[/MENTION] có bị thế ko? Reset lại thì có ngõ ra để điều khiển thiết bị cũng về trạng thái ban đầu?

Comment

• Nguyên văn bởi mhl167 Xem bài viết
                Mình cũng bị như vậy, ko biết bạn [MENTION=164001]yamailuk[/MENTION] có bị thế ko? Reset lại thì có ngõ ra để điều khiển thiết bị cũng về trạng thái ban đầu?
                Reset giao thức chứ không reset lại chip

Comment

• Bạn [MENTION=164001]yamailuk[/MENTION] làm ơn hướng dẫn mình reset giao thức. Reset lại giao thức nào? Mình debug thì vdk chạy 1 thời gian là treo luôn trong chương trình thì làm sao thoát ra để reset lại giao thức (mình dùng watchdog timer để reset lại chip thì lại reset lại cả con chip luôn.)

Comment

Bạn [MENTION=164001]yamailuk[/MENTION] làm ơn hướng dẫn mình reset giao thức. Reset lại giao thức nào? Mình debug thì vdk chạy 1 thời gian là treo luôn trong chương trình thì làm sao thoát ra để reset lại giao thức (mình dùng watchdog timer để reset lại chip thì lại reset lại cả con chip luôn.)
                    Gọi hàm ethInit();

Comment

• Nhưng chip đang bị treo trong chương trình không thoát ra được thì làm sao thoát ra để gọi lại hàm ethInt() vậy [MENTION=164001]yamailuk[/MENTION]?

Comment

• mình viết thêm đọc nhiệt độ ds1307, thời gian thực ds1307 và các phần đồng bộ thời gian thực sau khi mất điện nhưng chỉ bị treo giao thức chứ chip vẫn chạy bình thường

Comment

• [MENTION=164001]yamailuk[/MENTION]:
                          Mình cho timer1 sau 1 thời gian sẽ ngắt tràn, trong chương trình ngắt tràn timer1 mình gọi lại hàm ethInt() để khởi tạo lại giao thức mà vẫn bị treo trong hàm ethService() (mình thử dùng watchdog timer cho hàm ethService() thì sau 1 thời gian là chip bị reset lại, nếu hàm ethService() không bị treo thì chip sẽ không bị watchdog timer reset).
                          Bạn làm thế nào khắc phục được vậy?

Comment

[MENTION=164001]yamailuk[/MENTION]:
                            Mình cho timer1 sau 1 thời gian sẽ ngắt tràn, trong chương trình ngắt tràn timer1 mình gọi lại hàm ethInt() để khởi tạo lại giao thức mà vẫn bị treo trong hàm ethService() (mình thử dùng watchdog timer cho hàm ethService() thì sau 1 thời gian là chip bị reset lại, nếu hàm ethService() không bị treo thì chip sẽ không bị watchdog timer reset).
                            Bạn làm thế nào khắc phục được vậy?
                            Sao bạn biết chắc là chip bị treo chứ không phải giao thức?

Comment

• Mình có giải thích ở trên rồi đó. Mình không có nói là chip bị treo mà là chip bị vướng lại trong hàm ethService() không thoát ra khỏi hàm ethService() nên mới bị watchdog timer reset lại chip. lưu đồ như sau:
                              while(1)
                              {
                              start watchdog_timer();
                              ethService();
                              stop watchdog_timer();
                              }
                              mới cắm điện thì mạch chạy tốt nhưng sau 1 khoảng thời gian thì watchdog timer reset lại chip. chứng tỏ không thoát ra được hàm ethService()

Comment

Mình có giải thích ở trên rồi đó. Mình không có nói là chip bị treo mà là chip bị vướng lại trong hàm ethService() không thoát ra khỏi hàm ethService() nên mới bị watchdog timer reset lại chip. lưu đồ như sau:
                                while(1)
                                {
                                start watchdog_timer();
                                ethService();
                                stop watchdog_timer();
                                }
                                mới cắm điện thì mạch chạy tốt nhưng sau 1 khoảng thời gian thì watchdog timer reset lại chip. chứng tỏ không thoát ra được hàm ethService()
                                Bạn nên đọc lại giải thích của thầy một cách cẩn thận

Comment

Về tác giả

Collapse

nttam79 Tìm hiểu thêm về nttam79

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X