Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin trợ giúp Mạch đo Tần số dùng AT89C2051

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin trợ giúp Mạch đo Tần số dùng AT89C2051

Mình Search trên mạng được Mạch đo tần số từ 1Hz đến 16.5mhz dùng VĐK AT89C2051. Đã lắp đúng sơ đồ và nạp file hex ngon lành nhưng mạch lại không chạy, không hiển thị một tý gì trên LCD cả! Các bạn down file mình gửi kèm và test xem có lỗi gì không nhé! (các bạn đổi đuôi của file FreqCounter.pdf thành .hex)
    Attached Files

Nguyên văn bởi Nguyenson318 Xem bài viết
    Mình Search trên mạng được Mạch đo tần số từ 1Hz đến 16.5mhz dùng VĐK AT89C2051. Đã lắp đúng sơ đồ và nạp file hex ngon lành nhưng mạch lại không chạy, không hiển thị một tý gì trên LCD cả! Các bạn down file mình gửi kèm và test xem có lỗi gì không nhé! (các bạn đổi đuôi của file FreqCounter.pdf thành .hex)
    bác share cả mạch in đi bác
    Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
    Keep moving forward...

Comment

Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
      bác share cả mạch in đi bác
      OK. Mình gửi kèm Mạch nguyên lý và mạch in vẽ = EAGLE 6.0 Bạn nhớ đổi đuôi .pdf thành .rar rùi giải nén và mở bằng EAGLE nhé! Mình đã Mod lại một tý về phần nguồn để dùng Pin 9V.
      Attached Files

Comment

bác làm mạch này đi,hiển thị LED 7 đoạn cho nó rẻ!
        Build your home-made 500Khz Frequency meter!
        Keep moving forward...

Comment

OK. Mình gửi kèm Mạch nguyên lý và mạch in vẽ = EAGLE 6.0 Bạn nhớ đổi đuôi .pdf thành .rar rùi giải nén và mở bằng EAGLE nhé! Mình đã Mod lại một tý về phần nguồn để dùng Pin 9V.
          cấp nguồn cho LCD sai nhá chú. Chân 1 là chân GND, chân 2 là chân Vcc, chân 3 mới là chân chỉnh tương phản

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
            cấp nguồn cho LCD sai nhá chú. Chân 1 là chân GND, chân 2 là chân Vcc, chân 3 mới là chân chỉnh tương phản
            OK. Cảm ơn bạn nhé! Xem lại cái sơ đồ gốc đúng là sai chân 3 rùi!

Comment

OK. Cảm ơn bạn nhé! Xem lại cái sơ đồ gốc đúng là sai chân 3 rùi!
              nếu anh làm đúng và OK thì anh cho em xin mạch in và file hex anh nhé
              Keep moving forward...

Comment

nếu anh làm đúng và OK thì anh cho em xin mạch in và file hex anh nhé
                Đã chỉnh sửa lại Mạch nguyên lý và mạch in (vẽ bằng EAGLE 6.0), chạy ngon lành rùi. Bồ nào cần thì cứ down xuống và lắp ráp thui! Nhớ đổi đuôi .pdf thành .rar sau đó giải nén và mở bằng EAGLE 6.0. Còn file .hex đã post ở #1.
                Attached Files

Comment

Đã chỉnh sửa lại Mạch nguyên lý và mạch in (vẽ bằng EAGLE 6.0), chạy ngon lành rùi. Bồ nào cần thì cứ down xuống và lắp ráp thui! Nhớ đổi đuôi .pdf thành .rar sau đó giải nén và mở bằng EAGLE 6.0. Còn file .hex đã post ở #1.
                  bác chuyển sang pdf giúp em với!eagle có thể chuyển sang file pdf mà bác!e cảm ơn,mạch in đó có phải cân chỉnh gì không ạ?!
                  Keep moving forward...

Comment

bác chuyển sang pdf giúp em với!eagle có thể chuyển sang file pdf mà bác!e cảm ơn,mạch in đó có phải cân chỉnh gì không ạ?!
                    Mạch in này đã chỉnh sửa lại, chỉ việc ráp linh kiện là chạy thui. Nếu thấy có ích thì Thanks phát nhé
                    Attached Files

Comment

thanks anh nhiều!
                      Keep moving forward...

Comment

Em nhờ anh thêm chút nữa,anh có thể cho cái hình mạch in sang màu đen không?nếu để như vậy khi in sẽ mờ
                        Keep moving forward...

Comment

LCD 16x1 mua ở đâu thế ạ?
                          Keep moving forward...

Comment

Em nhờ anh thêm chút nữa,anh có thể cho cái hình mạch in sang màu đen không?nếu để như vậy khi in sẽ mờ
                            chú nên tự vẽ đi vì mạch in trên ko đc tối ưu về diện tích, tất cả các linh kiện có thể đc giấu hết phía dưới LCD. Với nữa mạch đó đèn nền của LCD ko đc cấp nguồn nên nhìn sẽ tối lắm.
                            LCD 16x1 mua ở đâu thế ạ?
                            mua cái 1602 đi chứ mua 1601 làm gì

Comment

anh chế lại giúp em với!em chưa hiểu về cái này cho lắm
                              Keep moving forward...

Comment

Về tác giả

Collapse

Nguyenson318 Tìm hiểu thêm về Nguyenson318

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X