Thông báo

Collapse
No announcement yet.

càn giúp đễ! mạch led trái tim!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• càn giúp đễ! mạch led trái tim!

mình đang định làm mạch led trái tim.40 led.2 ci 4017, 1 ic 555.
    mọi người xem giúp thử mạch này chạy được không?
    không biết cho nguồn DC 6v vào mạch này chạy được không?
    sơ đồ nguyên lí

(sao uphinh va file bị lỗi nhỉ?)
    link machtraitim.dsn tại không thể up file.
    MACH TRAI TIM.DSN

bạn thử đâu chân ra của 555 vao 1 led xem, nếu nó nhấp nháy thì khi đưa vào 4017 là ok thui.
    bạn thử xem.

Comment

Nguyên văn bởi jerrythanh Xem bài viết
      bạn thử đâu chân ra của 555 vao 1 led xem, nếu nó nhấp nháy thì khi đưa vào 4017 là ok thui.
      bạn thử xem.
      umh.mình chỉ sợ là cường độ quá yếu không sáng nỗi 40 led.
      nguồn DC 5.9v-100mA.

Comment

nếu mạch ne của bạn chạy rui` thì chẳng có gi` là ko chạy dc cả.ban xem lại con ne đi
        Tổng thống + điện = Ăn mày + điện = die => Tổng thống = ăn mày

Comment

dòng của bạn vẫn đủ? bạn làm từ tứ cho chạy sáng từng led o tung chân ic 4017 đã

Comment

dòng không đủ rồi bạn.

Comment

sao không mô phỏng bên protues xem chạy được hay ko là biết liền à

Comment

dòng đâu đủ đâu nhỉ?theo mình nghĩ một con led tiêu thụ khoảng 10mA mà mạch này xài 40 con, ít nhất cũng phải 400mA trở lên chứ?

Comment

Nguyên văn bởi binhcddt09b Xem bài viết
                  dòng đâu đủ đâu nhỉ?theo mình nghĩ một con led tiêu thụ khoảng 10mA mà mạch này xài 40 con, ít nhất cũng phải 400mA trở lên chứ?
                  Tại một thời điềm chỉ sáng có vài con,chứ ko sáng hết.
                  ĐT: 0972 20 58 68
                  Gmail:

Comment

bạn lấy cục sạc dt là ok rùi mà
                    ngày xưa mình lấy cuc sạc nokia cho chạy chữ gần trăm con led
                    vẫn ok nhựng hơi nóng tí hjhjhj

Comment

Mình không mở được file Orcad bạn gửi nên nhìn hình mình có 1 vài lưu ý thế này:
                      1.Nếu cần biết chính xác thực tế nên dùng Test board để kiểm tra. Mọi chi tiết nêu ra đây chỉ mang tính chất tham khảo dựa trên lý thuyết.
                      2.Áp ngõ ra 4017 khoảng 5v, dòng tương đối nhỏ. Led đường viền 1 cặp LED mắc song song, áp khoảng 3V, dòng 30mA(lấy trung bình). Theo mạch này sẽ sáng yếu hoặc có thể không sáng. Nên dùng Transistor kéo dòng.
                      3.Phần trái tim: Nữa phía trên bạn mắc Led giống đường viền, nhưng nửa dưới bạn mắc chưa đúng, Anode bạn lại nối Mass, phân cực ngược thì làm sao Led sáng.
                      Chúc bạn thành công.

Comment

Nguyên văn bởi binh_an_2012 Xem bài viết
                        Mình không mở được file Orcad bạn gửi nên nhìn hình mình có 1 vài lưu ý thế này:
                        1.Nếu cần biết chính xác thực tế nên dùng Test board để kiểm tra. Mọi chi tiết nêu ra đây chỉ mang tính chất tham khảo dựa trên lý thuyết.
                        2.Áp ngõ ra 4017 khoảng 5v, dòng tương đối nhỏ. Led đường viền 1 cặp LED mắc song song, áp khoảng 3V, dòng 30mA(lấy trung bình). Theo mạch này sẽ sáng yếu hoặc có thể không sáng. Nên dùng Transistor kéo dòng.
                        3.Phần trái tim: Nữa phía trên bạn mắc Led giống đường viền, nhưng nửa dưới bạn mắc chưa đúng, Anode bạn lại nối Mass, phân cực ngược thì làm sao Led sáng.

Chúc bạn thành công.
                        áp ngõ ra cỡ bằng vcc mà, họ cmos mà
                        SĐt: 01238004961

Comment

Về tác giả

Collapse

vanphu92 Tìm hiểu thêm về vanphu92

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X