Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hướng dẫn giao tiếp máy tính từ A đến Z(Hình ảnh)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ua ma wen led ma tran dung 74595 dich do ban oi.thank

Comment

• bạn cho mình hỏi mạch của bạn dùng để làm gì? nạp hay dk?

Comment

• Nguyên văn bởi hoangphat Xem bài viết
        em làm dc rồi
        ai chưa làm dc cứ hỏi em sẽ chỉ giúp
        sẵn hỏi anh minhtuan04 làm sao để đóng gói cái giao diện này ??
        ái bít thì chỉ nhá
        bác chỉ giúp em chổ đó với, em cũng đang bị lỗi chỗ đó

Comment

• sao mình viết như bác Tuấn chỉ mà không chạy được, khi biên dịch nó báo lỗi,,,donggf cuối ấy...hình như là thiếu lệnh end gì đó. nhưng không biết đặt lệnh end ở đâu. anh em chỉ dùm nhé..thanks
          Be quan. Plz contact through email:

Comment

• Cho em hỏi trong mạch này tại sao có 2 cổng NOT, 2 cổng NOT này để làm gì vậy ạ, có cách nào bỏ nó đi được ko. Em có cái mạch USB to COM nhưng chỉ có 2 đường RXD, và TXD thôi thì ghép nói với MCU như thế nào ạ. Có thể ghép nối từ PC qua mạch RS232 rồi qua MCU bằng 2 đường RXD, TXD như kiểu nạp chương trình cho vi điều khiển Philip P89V51RD2 ko ạ?

Em đang rất cần biết những điều này để thiết kế phần cứng. Xin cảm ơn!
            Attached Files

Comment

• 2 cái cổng NOT đó chỉ là mô phỏng thôi cậu ạ !

Với dây usb to COM của cậu, mình không biết là loại gì, nhưng nếu là loại dây sử dụng chip PL2303 thì việc kết nối giữa VDK với máy tính chỉ vỏn vẹn đấu chéo PC(TXD,RXD,GND) <=> VDK(RXD,TXD,GND).
              Đối với loại dây một đầu COM, một đầu USB thì cậu phải có một bộ chuyển đổi mức điện áp sử dụng IC MAX232 nữa trước khi đấu chéo vào VDK. Mạch loại này rất nhiều, lên google ra cả mớ đấy !

Comment

• Nguyên văn bởi chumanh Xem bài viết
                2 cái cổng NOT đó chỉ là mô phỏng thôi cậu ạ !

Với dây usb to COM của cậu, mình không biết là loại gì, nhưng nếu là loại dây sử dụng chip PL2303 thì việc kết nối giữa VDK với máy tính chỉ vỏn vẹn đấu chéo PC(TXD,RXD,GND) <=> VDK(RXD,TXD,GND).
                Đối với loại dây một đầu COM, một đầu USB thì cậu phải có một bộ chuyển đổi mức điện áp sử dụng IC MAX232 nữa trước khi đấu chéo vào VDK. Mạch loại này rất nhiều, lên google ra cả mớ đấy !
                Đúng là mạch có con PL2303 đấy, em viết chương trình với cổng COM1 và test trên Proteus chạy OK( có 2 cổng NOT) còn khi nối từ cổng COM1 thực tế qua mạch MAX232 của mạch nạp cho Philip P89V51RD2 thì ko điều khiển được trong khi mạch vẫn nạp bình thường. Hôm nay thầy lại yêu cầu thêm là phải chuyển qua RS485 chứ ko phải là RS232 nữa mà ko biết cách chuyển qua RS485 như thế nào cả. Ai biết gì xin giúp em với.

Comment

• thanks ban rat nhieu

Comment

• Nguyên văn bởi minhtuan04 Xem bài viết

Nếu bạn muốn coi với kích cỡ lớn hơn có thể xem ở: http://picasaweb.google.com.vn/phamminhtuan.04/GTMT/
                    Cám ơn bạn đã có một bài viết hay.
                    Bạn ơi, mình muốn hiển thị giá trị nhiệt độ lên label trong C# thì làm thế nào bạn nhỉ. Mình thử viết một vài dòng lệnh để hiện thị giá trị nhiệt độ, nhưng ko được.
                    Mình dùng con cảm biến nhiệt độ DS18B20. Mình thử trên Hyper Terminal của Window thi ok roi. Nhưng hiển thị lên giao diện của C# thì khó quá. Bạn giúp minh với.
                    Cám ơn bạn

Comment

• Em đang làm về Đếm và phân loại SP trắng và đen Giao tiếp PIC 16F877A voi PC sử dụng VB. Em đã truyền được dữ liệu lên PC nhưng hiển thị không đúng ,xin mấy huynh chỉ em hướng giải quyết. Đây là file gồm Chương trình , mô phỏng bàng proteus và VB. http://www.mediafire.com/?195d8sza5tcjubg
                      Huynh nào rảnh xem và chỉ em hướng giải quyết Mail của em : vuhoan_vu@yahoo.com

Comment

• bài viết hay đó.đang cần cho mình

Comment

• mình cũng đang tìm hiểu về cái này...thanks bạn nhiều^^^^^^^^^^^^^

Comment

• có ai làm mạch thực tế chưa...tui làm thử mà ko chạy.ko biết tại sao nữa.chạy thử thì ok hết.
                            đàn bà sinh ra để đàn ông ăn hiếp...ko ăn được thì hiếp....

Comment

• có nhiều chỗ mình chưa hiểu lắm, sao com 4 com 5, com 1 com 2 lại nối chung, trên protues đâu có thấy nối chung đâu nhỉ. với cho compim là com 4 nghĩa là sao hỉ? ai giải thích dùm với

Comment

• tức là bạn phải dùng phần mềm com ảo.
                                p.mềm này chỉ cho bạn dùng 2 cổng com kế tiếp nhau.
                                VD : p.mềm com ảo bạn chon là 4 và 5 thì có nghĩa là proteus sẽ dùng cổng com 4 và c# dùng com 5
                                trong c# bạn cũng phải chon com 5 và trong protuus bạn cũng phải dùng com 4 thì khi Play 2 cái này nó mới bắt tay nhau được.
                                ko muốn dùng 4 và 5 thì dung 1 và 2,nhưng phải thay đổi trong proteus và cả c# và cả p.mềm tạo com ảo nữa.
                                đàn bà sinh ra để đàn ông ăn hiếp...ko ăn được thì hiếp....

Comment

Về tác giả

Collapse

minhtuan04 Tìm hiểu thêm về minhtuan04

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X