Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các pác giúp em về layout

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các pác giúp em về layout

Nhờ sự hướng dẫn của các bác em đã hoàn thành mạch nguyên lý và code, giờ em đang ngồi tập tành vẽ layout, nhưng mỗi linh kiện mình phải edit lại nữa, em chả bik làm thế nào, em tính đi đặt mạch nhưng nghĩ lại tự làm vẫn hơn, mạch này là mạch nộp các bác ợ. Nên em lên đây nhờ các bác giúp
    yh của em: trieuphilong26
    Bác nào có lòng tốt giúp em, chứ em nói thật lên diễn đàn em cũng chả bik diễn đạt làm sao, các bác đừng gạch đá em

Nguyên lý về cái gì mới biết chứ, bạn cần giúp gì thì nói ra mới biết được
    Yêu em do duyên số
    lấy em do sự cố xảy ra.........

Comment

chẳng hạn như em muốn, vẽ con điện trở, con tụ gốm vs tụ hóa, thì phải edit nó như thế nào hả bác, em sài orcad 9.2

Comment

Trong thư viện nó có hết rồi, chỉ có một vài linh kiện là mình phải tự làm, bạn tải các thư viện trên diễn đàn về add vào rồi dùng thôi.( hình như bác đặt câu hỏi sai luồng rồi đấy chuyễn luồng đi)
        "Hãy nhìn người yêu mình là đẹp
        Chứ đừng nhìn người đẹp mà yêu"

Comment

thật k bác, sao co mấy ng bảo em mình phải edit lại lổ khoan mà, vd như điện trở vs tụ 0.6 mm, em hoảng vãi,m cah3 bik

Comment

Nguyên văn bởi lonelyboy26 Xem bài viết
            Nhờ sự hướng dẫn của các bác em đã hoàn thành mạch nguyên lý và code, giờ em đang ngồi tập tành vẽ layout, nhưng mỗi linh kiện mình phải edit lại nữa, em chả bik làm thế nào, em tính đi đặt mạch nhưng nghĩ lại tự làm vẫn hơn, mạch này là mạch nộp các bác ợ. Nên em lên đây nhờ các bác giúp
            Bác nào có lòng tốt giúp em, chứ em nói thật lên diễn đàn em cũng chả bik diễn đạt làm sao, các bác đừng gạch đá em
            bạn nên làm phần cứng trước!
            nếu viêt code trước thì phải vẽ mạch như đã định nhé!
            chứ code nới mạch nẽo chạy bùn cười lắm!
            đây là giáo trình cố gắn vẽ không biết lên đây hỏi nhé!
            Free Cloud Storage - MediaFire

Comment

mình có gửi bạn link tài liệu qua yahoo đó.
              SỐNG TRÊN ĐỜI CẦN MỘT TÂM LÒNG !!!

Comment

em cảm ơn các bác, em bik là sai luồng nhưng mà vì trong thẻ này thì nhìu người bik em mới giúp đỡ dc, bên kia chả ai bik em nên em post chắc cũng k ai giúp

Comment

lần sau vào luồng học tập mà hỏi chứ không bị thẻ vàng đó

Comment

thật k bác, sao co mấy ng bảo em mình phải edit lại lổ khoan mà, vd như điện trở vs tụ 0.6 mm, em hoảng vãi,m cah3 bik
                    Kinh nghiệm của mình là bạn hãy có con linh kiện đó trong tay trước (đối với người mới học vẽ), hoặc có thể xem datasheet để xem kích thước, sau đó mình vẽ, có thể in ra, để xem linh kiện có vừa ko, chân linh kiện có đủ lớp đồng chưa, to hay nhỏ quá....
                    - Mạch nạp vdk 8051, AVR, PIC, EEPROM
                    - Linh kiện điện tử cho sinh viên

Comment

bạn nên dùng orcad 10.5 đơn giản...bạn downloaf các thư viện về cài...
                      hướng dẫn vẽ tại đây nè bạn http://chipkool.wordpress.com/2011/0...%AB-a-z/..cụ thể luôn đó

Comment

Chào cả nhà>
                        Bạn nào có thư viện biến áp xung 6 chân cho mình xin.

Cảm ơn cả nhà.

Comment

Về tác giả

Collapse

lonelyboy26 Tìm hiểu thêm về lonelyboy26

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X