Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp đỡ về USB to RS232

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin giúp đỡ về USB to RS232

Tôi mới mua sợi dâu USB to RS232, mọi khi tôi vẫn dùng dây dạng phổ thông dùng cổng COM, nhưng dạo này hay đi lên muốn update phần mềm vào thiết bị lên cần phải cắm vào laptop, khổ lỗi, laptop ko có cổng COM, lên mang dây này về , USB đã nhận đc dây này, tôi mua thêm 1 DB9 đực và 1 DB9 cái. Tôi nối dây giống sơ đồ sau:

Rồi lấy đầu cái DB9 gắn với đầu đực USB thì khi up phần mềm vào thiết bị nó báo lỗi, tôi đã thiết lập đúng nhưng ko hiểu tại sao, mọi lần nếu đùng cổng COM thì vẫn bình thường.
    Attached Files

Kiểm tra lại setting công COM ảo của USB là COM?, rồi chỉnh trong phần mềm nạp lại cho đúng!

Tham khảo:
    http://dientuvietnam.net/forums/show...381#post126381

Comment

mình đã chỉnh đúng cổng rùi, lúc đầu nó nhận theo cổng COM của máy PC, nhưng mình đã set lại cho nó nhận thành COM1 theo phần mềm update vào thiết bị mà vẫn ko đc, cứ chạy phần mềm đc 1/3 quãng đường thì nó lại báo lỗi như ở trên
      Last edited by .:6666:.; 28-08-2008, 17:50.

Comment

bác nào giúp em với.....hic

Comment

Nguyên văn bởi .:6666:. Xem bài viết
          bác nào giúp em với.....hic

1/ Bạn tham khảo ở đây nhé!

http://dientuvietnam.net/forums/show...?t=8664&page=4

2/ Bạn thử thu ngắn chiều dài cble lại xem sao!

Comment

Có thể cáp dởm , loại này hay chết lắm, nhưng mà tưởng mouse là COM1 rồi thì ko chỉnh thế đc chứ nhỉ, bạn có cần nối dài ko mà phải dùng thêm cáp 232?
            Cung cấp Oscilocope , Inverter , Switching , DC power supply , AC millivolt meter ....

Comment

tại vì cái thiết bị của mình nó hưỡng dẫn là phải lấy pin 2 ( đực ) nối với pin 3 ( cái )

Comment

Về tác giả

Collapse

.:6666:. Tìm hiểu thêm về .:6666:.

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X