Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin ebook về phần cứng vdk 89c51

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin ebook về phần cứng vdk 89c51

Xìn chào các bạn trong forum mình mới bắt đầu tìm hiểu về vdk và mình cũng hiểu chút ít về cấu trúc cũng như tập lệnh của vdk nhưng mình không hề biết gì về phần cứng nên mình mạo muội lập topic này để xin mn 1 ít ebook về phần cứng vdk và mình rất monh các bạn có thể giúp đỡ.

Trong mạch điện tử mình thường thấy tụ sứ và tụ hóa và điện trở, gần như là mạch nào cũng có! Nên mình muốn hỏi 1 các bạn một chút.

Tụ điện là để tích trữ năng lượng rồi phóng ra khi đủ phải không ạ?

Điện trở để hạn chế dòng điện đi qua để dòng hợp với 1 linh kiện nào đó giống như led,lcd và 1 số khác phải không ạ?

vậy dùng những công thức nào để tính toán dòng điện cho tụ và trở hợp dòng với linh kiện được nối ạ?

nếu có 1 ebook nào đầy đủ cho mình xin để tham khảo nhé! Cảm ơn các bạn.

Ai giúp mình hiểu 1 chút đc không

Comment

Trước tiên bạn cần đọc qua các giáo trình về điện tử căn bản. Đây là thứ bạn cần đó.
      Để có thể tính toán các giá trị cụ thể cho các linh kiện trong một mạch điện tử, bạn phải nắm vững lý thuyết mạch.
      Bạn có thể vào chuyên mục "Điện tử dành cho người mới bắt đầu" để tìm hiểu các linh kiện điện tử như điện trở, tụ điện, diode... để biết về cấu tạo, tính chất nguyên lý hoạt động của nó nhé.

Comment

Nguyên văn bởi Tuanhonglac Xem bài viết
        Trước tiên bạn cần đọc qua các giáo trình về điện tử căn bản. Đây là thứ bạn cần đó.
        Để có thể tính toán các giá trị cụ thể cho các linh kiện trong một mạch điện tử, bạn phải nắm vững lý thuyết mạch.
        Bạn có thể vào chuyên mục "Điện tử dành cho người mới bắt đầu" để tìm hiểu các linh kiện điện tử như điện trở, tụ điện, diode... để biết về cấu tạo, tính chất nguyên lý hoạt động của nó nhé.
        Để mình thử xem! Cảm ơn bạn.

Comment

Về tác giả

Collapse

01676167394 Tìm hiểu thêm về 01676167394

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X