Thông báo

Collapse
No announcement yet.

CAC Bác hướng dẫn em sử dụng proteus

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• CAC Bác hướng dẫn em sử dụng proteus

Chào các bác.Em là Lính mới,hay người ta hay gọi là Noob.EM dang Nghiên cứu 8051 nhưng chưa kiếm dc Chip với mạch nạp nên đang muốn dùng giả lập.Các bác có tài lệi hướng dẫ cho em xin với.Cảm ơn các bác trước.À nhân tiện em hỏi luôn là ,trong proteus nó mặc định nối đất cho mình khi kết thúc 1 nhánh hay sao.Vì em không thấy chân nguồn và mát của nó khi vẽ trong proteus 6.9

Nguyên văn bởi sadmind
    Chào các bác.Em là Lính mới,hay người ta hay gọi là Noob.EM dang Nghiên cứu 8051 nhưng chưa kiếm dc Chip với mạch nạp nên đang muốn dùng giả lập.Các bác có tài lệi hướng dẫ cho em xin với.Cảm ơn các bác trước.À nhân tiện em hỏi luôn là ,trong proteus nó mặc định nối đất cho mình khi kết thúc 1 nhánh hay sao.Vì em không thấy chân nguồn và mát của nó khi vẽ trong proteus 6.9
    Khi mô phỏng bằng PROTEUS bác không cần phải quan tâm đến chân cấp nguồn cho VDK, cũng như chân gắn thạch anh và chân RESET (MCLR), chú ý vẽ cho chính xác các chân I/O là được...
    Attached Files

Comment

Bạn thử đọc trong này coi: http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=306

Khi dùng proteus mô phỏng bạn nên cẩn thận vì mạch của bạn vẫn chạy ngon lành ngay cả khi không có nguồn hoặc thậm chí là nối ngược nguồn cũng vẫn chạy.

Lần trước mình chết toi 1 con LCD vì vụ này đấy. Căn bản mô phỏng chạy tốt rồi (nối ngược nguồn) nên cứ nhìn mạch mô phỏng mà gắn mạch thật--> Hik hik
      Last edited by daqauto; 26-07-2006, 14:57.

Comment

Bạn cho biết email của bạn. mình sẽ gửi cho bạn một ví dụ đơn giản. Đọc là làm được ngay. Sau đó chỉ là thời gian và kinh nghiệm thôi bạn ạ!

Comment

Xem ra nhìn hai cái hình trên chắc bạn cũng biết công dụng rồi chứ!Nếu nói nối mạch thì nó chỉ đơn giản vậy thôi!Ngoài ra khi mạch của bạn chằng chịt thì nên dùng mấy đường bus hoặc tại chân vi điều khiển bạn đánh dấu bằng một cái label (ví dụ a)thì sau nay` muốn cái chân vi điều khiển đó nối đến đâu thi` tại chổ cần nối mình đánh dấu cái label là chữ a là được.(Như vậy thì hai chân đó đã nối với nhau và nhìn mạch đỡ rối hơn)
          Mình về làm thử rồi sẽ post hình lên cho bạn .
          Khó nhất trên đời làm trang nam tử
          Ý chí vững vàng mà tình cảm lại mênh mang

Comment

Chào các bác!
            Ai có sách hướng dẫn hay biết sử dụng về Proteus, Protel, hoặc Orcard thì các bác chỉ cho em với. Tất cả các tài liệu xin gửi về nguyensonha20121985@yahoo.com

Comment

Chào các bác!
              Mấy Bác cho em hỏi trong Protues có con Pt2262 và 2272 không?
              có cách nào tìm đc không?
              Thak các bác nhìu!

Comment

tui đang xài proteus 7.2 sp6 thì trong list chẳng có con này!
                lên trang web của proteus xem có update k nhá
                SỰ HỌC LÀ MÃI MÃI......!!!!

Comment

Ngay cả cái jack cắm điện AC/DC còn hỏng có. Sau đó làm mạch bằng ARES cũng hỏng có lun. Hỏng lẽ phải đi tạo mới 1 cái jack ???
                  Hỏng biết gì về điện

Comment

Nguyên văn bởi tuananhbiaqn Xem bài viết
                    Bạn cho biết email của bạn. mình sẽ gửi cho bạn một ví dụ đơn giản. Đọc là làm được ngay. Sau đó chỉ là thời gian và kinh nghiệm thôi bạn ạ!
                    chào bác, bác có thể gửi cho em vào địa chỉ lethanhhaibk@gmail.com dc không. em cảm ơn

Comment

Các bác ơi có ai biết tắt các mức logic 0, 1 ở các chân IC tức là khi nhận mức logic 1 thì chân đó nó sáng lên ý không chỉ cho em với. Thank!
                      Nhớ quá khứ buồn rơi nước mắt.
                      Nhìn tương lai lạnh buốt sống lưng.
                      Y!M: nhamdtk4.

Comment

bác vào mục tab SYSTEM/ SET ANIMATION OPTIONS, đánh dấu check vào SHOW LOGIC STATE OF PINS. okie

Comment

các bạn cho mình hỏi tiếng English của các kinh kiện điện tử là gì? bạn nào biết thì gửi cho mình nha ! cảm ơn nhiều lắm đó ( keomut_candy_sweet@yahoo.com)

Comment

Xin giúp đỡ cài đặt các thông số MBA trong proteus ngõ vaò 12v ra 220v..cám ơn nhiều

Comment

mình cũng đang loay hoay với proteus đây
                              mò mãi mà ko biết lấy cái tụ ở đâu hết

Comment

Về tác giả

Collapse

sadmind Tìm hiểu thêm về sadmind

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X