Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin bí kiếp lập trình VXL 8051 bằng ngôn ngữ Assambly.!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin bí kiếp lập trình VXL 8051 bằng ngôn ngữ Assambly.!

Xin các cao nhân chỉ giáo cho em vài cách học và các bước chuẩn bị để lập trình 1 cách hiệu quả và đúng nhất cho họ 8051 bằng ASM như đọc giải thích ý nghĩa của từng lệnh và áp dụng vào trường hợp nào hợp lí và các bước để hoàng thành một chương trình viết code đầy đủ và hướng giải quyết viết chương trình cho một bài toán..Nói chung là em xin tất cả những bí kiếp về lập trình 8051 bằng ngôn ngữ Assambly .nếu có đc hướng dẫn và có ví dụ cụ thể thì càng tốt vì em mới tập tành tìm hiểu về họ 8051 mà đọc tài liệu toàn viết bằng C hjc em po tay!!Mong đc sự giúp đỡ của mọi người..!! Cảm ơn!
    Last edited by king's[k]; 02-11-2009, 22:52.

Cách đây 1 năm trước mình cũng giống bạn, bây giờ ổ cứng mình lưu dữ liệu VĐK hơn 12G. Nếu bạn tự học thì mỗi ngày bạn lên mạng khoảng 5H 1 năm sau sẽ đáp ứng được những yêu cầu bạn ghi
    Mạch nạp Pickit 2 SE ---> 170k BH 1 năm
    Pic 18F2550 PDIP Thailand bao test 60K/1c

Comment

Thật là cao thủ quá đi, Vidieukhien1 ah. Ban king's nen làm theo cách của cao thủ đó nha. Nên lưu nhiều hơn nữa... ^.^

Comment

Bạn wa khen?? Mình luôn tâm đắc câu nói: " Ngu VĐK là do dốt tin học"

Chúc bạn thành công

Comment

Thế anh đã có phải trùm VDK chưa vậy thấy nick của anh chắc ai cũng đủ biết anh là trùm rồi.Chỉ em vài bí kiếp đi.như anh h chắc có cả núi kinh nghiệm chia sẽ cho mọi người mở rộng tầm mắt đi.dù em đã đọc khá nhiều tài liệu về VDK rồi nhưng chẳng hiểu nỗi lúc trc có hc qua rồi nhưng đang hc em lại bị bệnh nên khúc sau chả biết gì h thì ngu luôn biết vài cái tập lệnh nhưng chẳng biết áp dụng nó thế nào!!Mong mọi người chỉ giáo thêm!Thanks

Comment

Nguyên văn bởi king's[k] Xem bài viết
            Thế anh đã có phải trùm VDK chưa vậy thấy nick của anh chắc ai cũng đủ biết anh là trùm rồi.Chỉ em vài bí kiếp đi.như anh h chắc có cả núi kinh nghiệm chia sẽ cho mọi người mở rộng tầm mắt đi.dù em đã đọc khá nhiều tài liệu về VDK rồi nhưng chẳng hiểu nỗi lúc trc có hc qua rồi nhưng đang hc em lại bị bệnh nên khúc sau chả biết gì h thì ngu luôn biết vài cái tập lệnh nhưng chẳng biết áp dụng nó thế nào!!Mong mọi người chỉ giáo thêm!Thanks
            mình nghĩ để có 1 kiến thức cơ bản thì bạn chẳng cần phải lên internet 5h/ ngày đâu, hay lưu trử 12GB như thế (để ổ đĩa lưu phim mà xem cho sướng mắt... mình lưu cũng đến cả 100GB rùi ).... Theo mình nghĩ để học ASM thì bạn chỉ cần mua 1 cuốn sách "họ vi điều khiển 8051 của thầy Tống Văn Ôn" là OK rùi, có thể nắm vững sơ sơ kỷ năng lập trình cơ bản cho con 89xxx, còn nâng cao hơn thì đọc xong cuốn này thì mua thêm 1 cuốn giao tiếp thiết bị nưa V1.2 là OK. vì lệnh của 89xxx thì chỉ có chừng 20 lệnh là hết ah

đó là góp ý của mình thui

Comment

anh nào có tài liệu mấy cái mạch quang báo dung píc6f788a ko vậy. pót lên cho em đi. em đang có huéng với cái này. hehe.

Comment

Vậy cho mình hỏi sách của Tác giả Tống Văn On ở SG mình mua ở đâu thế bạn..bạn cho mình địa chỉ cụ thể đi thanks bạn nhiều...Xin các anh đi trước khác có kinh nghiệm về VDK xin cho em và mọi người 1 số kinh nghiệm nữa đi!!Thân

Comment

Tai lieu nay mình co file mình se gửi cho cac ban tham khảo
                  Last edited by vidieukhien1; 03-11-2009, 23:04.

Comment

Học VDK trước hết theo mình nghĩ phải biết hết về phần cứng của con VDK. vd như thanh ghi này như thế nào vv.. Bạn nên đọc và nắm vững phần cứng. Còn lập trình bạn đọc sách của Tống Văn On là hợp lý nhất
                    Dân ta phải biết sử ta
                    Cái gì không biết thì tra google.

Comment

anh em nào còn có những kinh nghiệm gì nữa hãy cùng chia sẽ vs anh em với..thay mặc anh em cảm ơn mọi người!!

Comment

Ai cần hỏi gì về VDK 8051 viết bắng ASM lẫn C và cả cấu trúc phần cứng của nó nữa thì cứ hỏi, tui đây giải thích toát toạt toàn toan cho. Mệt cái chuyện học VDK như thế nào rồi, bỏ ra khoảng 1 tuần vừa học vừa hành là ok được >50% rồi đó.

Email:
                        Tel: 0983.497.310

Comment

Nếu chỉ để học mấy câu lệnh của VĐK thì chắc khoảng 1 tuần là xong..^_^.Nhưng mà ứng dụng vào led ma trận thì chắc 5 tháng mới có thể cười được...^_^..

Comment

Nguyên văn bởi tienhuypro Xem bài viết
                            Ai cần hỏi gì về VDK 8051 viết bắng ASM lẫn C và cả cấu trúc phần cứng của nó nữa thì cứ hỏi, tui đây giải thích toát toạt toàn toan cho. Mệt cái chuyện học VDK như thế nào rồi, bỏ ra khoảng 1 tuần vừa học vừa hành là ok được >50% rồi đó.
                            Anh này giỏi mà cứ giấu nghề.. Cho em mấy thuật toán hiệu ứng led đi anh..

Comment

Nguyên văn bởi a2ofu Xem bài viết
                              Anh này giỏi mà cứ giấu nghề.. Cho em mấy thuật toán hiệu ứng led đi anh..
                              Led matrix thì tui có bài bên led matrix16x64 đó, code asm va c luôn. Chỉ có hiệu ứng là chạy từ phải qua trái thui, thích thì copy về xem. Hehe

Email:
                              Tel: 0983.497.310

Comment

Về tác giả

Collapse

king's[k] Tìm hiểu thêm về king's[k]

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X