Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin bí kiếp lập trình VXL 8051 bằng ngôn ngữ Assambly.!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi tienhuypro Xem bài viết
    Led matrix thì tui có bài bên led matrix16x64 đó, code asm va c luôn. Chỉ có hiệu ứng là chạy từ phải qua trái thui, thích thì copy về xem. Hehe
    Lại giấu nghề rồi..Bày cho em đi rồi sang năm em bày lại cho...hơ hơ

Comment

Các pác ơi ! Có ai có tài liệu về vi điều khiển 8051 không?
      Em đang làm đề tài về nó mà đau đầu quá
      Không có tài liệu nào cụ thể cả
      Giúp em tí với ạ !!!!
      - Các chi tiết thiết lập lệnh 8051 ?
      - Sơ đồ chân của 8051 ?
      Em thanks các pác trước........

Comment

Em nên tìm đọc sách của thầy ON, phần phụ lục có các thứ mà em đang cần!

Comment

Nguyên văn bởi king's[k] Xem bài viết
          Vậy cho mình hỏi sách của Tác giả Tống Văn On ở SG mình mua ở đâu thế bạn..bạn cho mình địa chỉ cụ thể đi thanks bạn nhiều...Xin các anh đi trước khác có kinh nghiệm về VDK xin cho em và mọi người 1 số kinh nghiệm nữa đi!!Thân
          Mua ở nhà sách Minh Khai trên đường Ng . Thị Minh Khai đó bạn !!!
          mail :

Comment

mua cuốn "vi điều khiển 8051" của thầy Tống Văn On là ok rồi, mua ở nhà sách Nguyễn Thị Minh Khai trên đg Nguyễn Thị Minh Khai ấy (saigon)

Hoặc cuốn "Vi xử lý" của thầy Hồ Trung Mĩ, bán ở mấy wuầy sách trên đường Tô Hiến Thành chỗ ĐHBK đó (saigon)

hai cuốn đó là dư xăng rồi, cài thêm phần mềm Keil để mô phỏng làm bt nữa là ok thôi.
            Kit thí nghiệm 8051 + mạch nạp + cable + LCD16x2 + CD hướng dẫn, giá chỉ

Comment

Các anh cho em biết đầy đủ các bước chuẩn bị cũng như những gì phải làm trc khi mình giải quyết một bài cụ thể cách phân tích đề dựa trên những gì...như cách Tìm ra hướng giải quyết hiệu quả sửa lỗi thường gặp dc ko thanks mấy anh!

Comment

Tài liêu 8051 Thầy Tống Văn On
                http://s18.galaxyz.net/data/51636266...%20On).pdf.glx
                Mạch nạp Pickit 2 SE ---> 170k BH 1 năm
                Pic 18F2550 PDIP Thailand bao test 60K/1c

Comment

oài.e đọc hoài mà chẳng thấy anh nào hướng dẫn gi cả,toàn nói cái j thoai.

Comment

ngồi để đánh từng chữ hướng dẫn từng tí thì chẳng ai có thể giúp bạn như vậy được đâu. Bạn search trên mạng tìm giáo trình vi điều khiển 8051 của thầy Dương Quốc Hưng lập trình rất dễ hiểu, ví dụ đầy đủ, rõ ràng 100% đã chạy mô phỏng.học hết cuốn đấy rồi học nâng cao về giao tiếp truyền thông nối tiếp sau. Bí quyết là học nhớ cách sử dụng từng câu lệnh, mỗi câu lệnh vừa học vừa mô phỏng để tìm hiểu sự thay đổi của từng thanh ghi,từng cờ rồi mới ứng dụng lập trình thực tế sẽ học nhanh thôi. Khi học lệnh nên biết từ tiếng anh đầy đủ của nó viết như thế nào sẽ dễ gợi nhớ hơn.Rồi tiến tới học các thuật toán lập trình, thuật toán là rất quan trọng. ví dụ như hiển thị ma trận chẳng hạn

Comment

Về tác giả

Collapse

king's[k] Tìm hiểu thêm về king's[k]

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X