Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Vẽ đồ thị thời gian thực trong VB6.0

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Vẽ đồ thị thời gian thực trong VB6.0

Các bạn cho mình hỏi làm thế nào để vẽ đồ thị thời gian thực của dữ liệu nhập từ cổng RS232 trong VB6.0 ? Chẳng hạn như mình muốn vẽ đồ thị biến thiên nhiệt độ giao tiếp giữa 89C52 với máy tính qua cổng RS232. Cám ơn các bạn nhiều.

Nguyên văn bởi photdiode Xem bài viết
    Các bạn cho mình hỏi làm thế nào để vẽ đồ thị thời gian thực của dữ liệu nhập từ cổng RS232 trong VB6.0 ? Chẳng hạn như mình muốn vẽ đồ thị biến thiên nhiệt độ giao tiếp giữa 89C52 với máy tính qua cổng RS232. Cám ơn các bạn nhiều.
    Ve do hoa tren doi tuong pictrue thoi. Xem phan paint trong sach lap trinh day VB ban ah. Co het day.

Comment

Cám ơn bác Duy Phi. Nhưng bác có thể dành ít thời gian nói thêm chi tiết được không, chẳng hạn như bước 1 làm gì, bước 2..... Tôi đã đi lục hết các sách về VB nhưng không thấy nói về vẽ đồ thị thời gian thực lấy dữ liệu từ RS232. Hay là bác biết cụ thể sách nào chỉ cho tôi với. Đa tạ.

Comment

Bạn vào trang Global Maịc load activeX Strip Chart về bản demo ( no chỉ hiện quảng cáo thôi còn chạy tốt) sau đó add vao project khai báo mấy thông số, và đưa dữ liệu vào vùng nhớ đệm(có heplp kèm theo) là chạy ra đồ thị. Có nhiều loại đồ thị và rất đẹp mắt. Viết bằng VB thì khó có thể đẹp bằng và phải viết nhiều hơn

Comment

dùng Teechart đi, ngon phết...
          Nguy hiểm của tuổi già là cháy nổ gì chả có phản ứng!

Comment

bác nào có cái ***** của teechar ko
            mà nó đẹp nưng dùng thế nào bay giờ
            |

Comment

dùng NTGraph đi, Free! Nhớ đăng kí rồi down nhé!

http://www.codeproject.com/miscctrl/ntgraph_activex.asp

PNLab
              Mạch nạp/debug ULink2, Jlink ARM USB
              Mạch nạp AVR, PIC, 8051, MSP430 USB
              Mạch phát triển STM32, ARM9, ARM11
              more...www.pnlabvn.com

Comment

Cám ơn sự nhiệt tình của các bác. Để mình làm thử xem sao.

Comment

Vẽ trong VB nếu lập trình thuần bằng VB thì ốm rồi chết đấy ! :-))
                  Hãy tìm các thành phần ActiveX của hãng NI về mà xài. Cực kỳ chuyên nghiệp. Mấy cái ở trên tất nhiên cũng tốt nhưng so với nó chỉ là trò trẻ thôi. (Đùa tý)
                  Chúc vui !
                  Ở đời khác thường, làm sự nghiệp phi thường...Cùng thì tự tốt lấy ta, đạt thì đem hạnh phúc cho thiên hạ.---(Gia Cát Khổng Minh)

Comment

Anh ơi!

Nguyên văn bởi photdiode Xem bài viết
                    Cám ơn bác Duy Phi. Nhưng bác có thể dành ít thời gian nói thêm chi tiết được không, chẳng hạn như bước 1 làm gì, bước 2..... Tôi đã đi lục hết các sách về VB nhưng không thấy nói về vẽ đồ thị thời gian thực lấy dữ liệu từ RS232. Hay là bác biết cụ thể sách nào chỉ cho tôi với. Đa tạ.
                    anh làm thành công chuea?anh còn tài liệu hay cái mà anh thiết kế được thì anh gửi cho em cai?anh cho em đường link cũng được.Ki này em mới học đến cái này Cảm ơn anh.mail của em :ltpbkis@gmail.com
                    Luuphongbk!

Comment

Nguyên văn bởi sphinx Xem bài viết
                      dùng NTGraph đi, Free! Nhớ đăng kí rồi down nhé!

http://www.codeproject.com/miscctrl/ntgraph_activex.asp

Bạn có tài liệu hướng dẫn cách dùng NTGraph không cho mình xin với nếu được thì gửi vào mail cho mình nhé: xuanvudk2@gmail.com
                      Mình cũng đang cần vẽ đồ thị nhận dữ liệu từ cổng com máy tính về nhưng chưa biết xử lý thế nào? Ai trong diễn đàn đã làm thì hướng dẫn mọi người với và có code cho mọi người tham khảo thì quá là tuyệt vời
                      chúc các bạn sức khỏe và thành đạt
                      NGUYỄN XUÂN VŨ
                      Mua bán, sửa chữa PLC, biến tần
                      Vỉ mạch điện tử công nghiệp các loại
                      0978462163

Comment

Bạn nào đã dùng teechar để vẽ rồi thì post một bài lên cho mọi người xem với mình cần vẽ đồ thị dạng này quá mà không biết cách dùng (Mình mới down được teechar rồi bạn nào cần thì mail cho mình mình gửi cho: xuanvudk2@gmail.com)
                        NGUYỄN XUÂN VŨ
                        0978462163

Comment

Hu hu chủ đề này nhạt quá không bạn nào vào hướng dẫn mọi người tý
                          NGUYỄN XUÂN VŨ
                          0978462163

Comment

hi mình cũng đang tìm hiểu cái này. vừa tìm dc link nên share cho ae tham khảo
                            http://www2.hcmuaf.edu.vn/contents.p...=nguyenbavuong

Comment

Nguyên văn bởi xuanvu_dk2 Xem bài viết
                              Bạn nào đã dùng teechar để vẽ rồi thì post một bài lên cho mọi người xem với mình cần vẽ đồ thị dạng này quá mà không biết cách dùng (Mình mới down được teechar rồi bạn nào cần thì mail cho mình mình gửi cho: xuanvudk2@gmail.com)
                              gửi cho mình nghiên cứu lun nha, cám ơn nhiều. Mail thanh3110@gmail.com

Comment

Về tác giả

Collapse

photdiode Tìm hiểu thêm về photdiode

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X