Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sơ đồ mạch nạp ic 8051

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

cac bac oi giup jum em voi.em co bai tap lon nhu sau :thiet ke bo do tan so. tan so dc do dc hien thi tren lcd.tan so co chuyen mach de do 3 dai tan khac nhau nham dam bao do chinh xac (dai 1 tu 10hz den 100hz dai 2 tu 100 den 500hz dai 3 tu 1khz den 5khz
    ) he thong co kem theo mot tao xung voi cac tan so tuong ung voi 3 dai tan. bac nao biet giup jum em voi.day la dia chi cua em hothieugia86@gmail.c

Comment

Sao mình không thấy tập sách của bác Lê Duy Phi được post lên vậy.Post lên cho anh em down về nghiên cứu chứ ,nói không ai mà biết gì đâu chứ.

Comment

Các bác ơi cho em hỏi một vấn đề nhỏ nha!!! Bộ dao động thạch anh 11.0592M đặt trong mạch in cách chân số 18,19 cua VDK la khoảng cách bao nhiêu la hợp lý::: em chót làm khoảng cách nay lên tận 2.3 cm rồi có sao ko các bác!

Comment

Khoảng cách ko quan trong lắm.(Diện tích bo mạch chẳng đáng là bao)
          Nếu đường mạch tiếp xúc tốt là ok.

Comment

Nguyên văn bởi thuphuong Xem bài viết
            Các bác ơi cho em hỏi một vấn đề nhỏ nha!!! Bộ dao động thạch anh 11.0592M đặt trong mạch in cách chân số 18,19 cua VDK la khoảng cách bao nhiêu la hợp lý::: em chót làm khoảng cách nay lên tận 2.3 cm rồi có sao ko các bác!
            Nói chung là khi bạn thiết kế tốt nhất là cho thạch anh càng gần VDK càng tốt, đặc biệt cho những ứng dụng cần có sự chính xác của thạch anh như đo tần.

Comment

Nguyên văn bởi hothieugia86 Xem bài viết
              cac bac oi giup jum em voi.em co bai tap lon nhu sau :thiet ke bo do tan so. tan so dc do dc hien thi tren lcd.tan so co chuyen mach de do 3 dai tan khac nhau nham dam bao do chinh xac (dai 1 tu 10hz den 100hz dai 2 tu 100 den 500hz dai 3 tu 1khz den 5khz
              ) he thong co kem theo mot tao xung voi cac tan so tuong ung voi 3 dai tan. bac nao biet giup jum em voi.day la dia chi cua em hothieugia86@gmail.c
              3 dải tần này không phải là quá cao. Nếu dùng thạch anh lớn chút thì có thể VDK vẫn đủ khả năng đáp ứng, không cần qua bộ chia tần.
              Nếu bạn đo tần của điện lưới thì chỉ cần hạ áp, nắn xung cho vuông và đưa vào chân timer đếm sự kiện. Thuật giải mình đã đưa ra cho bạn như trên rồi. Việc tạo xung ra cũng không quá khó đâu. Đề tài đo tần khá nhiều trên diễn đàn, bạn chịu khó search là sẽ thấy thôi.

Comment

Em định làm cái mạch nạp đó mà chỉ sợ làm xong suôi hết rồi mà ko chạy thj khổ lắm!!! Cám ơn các bác đã giúp đỡ nha!!

Comment

Nguyên văn bởi thuphuong Xem bài viết
                  dưới 2 cm.trên thì khả năng chạy không cao vì nhiễu

Comment

bộ đo dải tần

Nguyên văn bởi hothieugia86 Xem bài viết
                    giống đề tài của mình thế
                    Last edited by linh_tdh; 17-10-2008, 23:42.

Comment

cac anh oi em muon lam cai mach nap ma ko bit lam sao.cac anh cho em mach in voi so do mac linh kien dc ko.em cam on
                      |

Comment

Help me

Các bác giải đáp cho em rắc rối này với. Em làm mạch nạp ISP theo đúng cái sơ đồ cho ở trang web:
                        http://www.kmitl.ac.th/~kswichit/ISP...SP-Pgm3v0.html
                        khác mỗi cái là 74HCT541 thay bằng 74HC541. Mạch đã xong, linh kiện đã hàn, kiểm tra dây nối đầy đủ rồi mà sao vẫn không chạy. Nó báo lõi là : "Non response from uC", em đã thay hai ba con 74HC541 mà không ăn thua. Đọc trên diễn đàn thấy mọi người bảo HC có thể thay cho HCT như vậy lỗi ko ở IC đệm này. Mình mất cả tối qua và ngày hôm nay mà không biết lỗi ở đâu. Thấy mọi người bảo đây là mạch đơn giản, thậm chí không dùng đệm cũng nạp được mà mình vất vả mãi không chạy, thấy rầu quá. Giúp mình với..

Comment

các bác cho em hỏi ở HN này có chỗ nào bán IC PL2030HX không nhỉ?

Comment

Nguyên văn bởi tan_cumeo Xem bài viết
                            Các bác giải đáp cho em rắc rối này với. Em làm mạch nạp ISP theo đúng cái sơ đồ cho ở trang web:
                            http://www.kmitl.ac.th/~kswichit/ISP...SP-Pgm3v0.html
                            khác mỗi cái là 74HCT541 thay bằng 74HC541. Mạch đã xong, linh kiện đã hàn, kiểm tra dây nối đầy đủ rồi mà sao vẫn không chạy. Nó báo lõi là : "Non response from uC", em đã thay hai ba con 74HC541 mà không ăn thua. Đọc trên diễn đàn thấy mọi người bảo HC có thể thay cho HCT như vậy lỗi ko ở IC đệm này. Mình mất cả tối qua và ngày hôm nay mà không biết lỗi ở đâu. Thấy mọi người bảo đây là mạch đơn giản, thậm chí không dùng đệm cũng nạp được mà mình vất vả mãi không chạy, thấy rầu quá. Giúp mình với..
                            http://www.svdanang.com/@pbk/showthread.php?t=5435

Comment

sao ma ko co bai mach nap nao hay ap dung ngay

Comment

các pac oi,em tìm sơ đồ mạch nạp cho 8051 ma khó thấy wa,pác nào có cho em xin dc ko? thanks!

Comment

Về tác giả

Collapse

caokhoa_hp Tìm hiểu thêm về caokhoa_hp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X