Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sơ đồ mạch nạp ic 8051

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• sơ đồ mạch nạp ic 8051

Các bác ơi có ai có mạch in ( mạch nạp của ic8051 ) không đưa lên mạng tôi xem với . Tôi đang phải làm mạch nạp cho 8051 mà chưa có sơ đồ mạch in.

Tại sạp 13B của ông chiến đó. có cả mạch in lẫn mạch ráp rồi. toi da mua mạch in và ráp thành cọng

Comment

Còn nều muốn sửa dụng lâu dài thì bạn có thể mua mạch nạp của mình ! Phía dưới là link của nó ! Còn sử dụng thời gian ngắn thì bạn ra sạp 10N chợ Nhật Tảo !
      http://phucthinhel.googlepages.com/home
      Mạch nạp Little Programmer
      MSC-51,AVR,EEPROM ... etc

Site Fukusei shop :

Comment

À do mạch nạp mình nạp được cả 20 pins và 40 pins + AVR + EEprom nên không thể giảm giá được bạn à . Còn nếu bạn muốn mua mạch nạp EZ thì sạp 10N cũng có bán mà ! Bạn ghé xem ...
        Mạch nạp Little Programmer
        MSC-51,AVR,EEPROM ... etc

Site Fukusei shop :

Comment

Để tự lắp ráp cho mình 1 mạch nạp học 8051- thì tập sách:
          "HƯỚNG DẪN LẮP RÁP MẠCH NẠP 89C51, 89CXX" CỦA TÁC GIẢ "LÊ DUY PHI" biên soạn chính là câu trả lời cho bạn.

CHÚ Ý:
          - Tập sách hoàn toàn miễn phí 100%
          - Đây là một trong số những tập sách bổ ích, thực tế rất cần cho sinh viên nhưng "Hoàn toàn miễn phí
          - Tập sách đã công bố đến cho sinh viên rộng rải trong nhiều năm qua

Bạn có thể tìm nó ở đâu? Hãy đến trường Đh.Bach Khoa TpHCM, quầy photo B1.
          Chúc bạn sớm thành công với tập sách nhỏ này!

Comment

Sư huynh ah huynh nói thế thì đệ pó tay đệ ở ngoài Bắc mà làm sao mà mua được Huynh có cách nào giúp đệ với mail của đệ sonitbidv@fpt.vn

Comment

Mạch nap họ 8051

Bạn có thể tham khảo mạch nạp cho 89-XX ở địa chỉ này:http://www.kmitl.ac.th/%7Ekswichit/89prog/index.html
              Có cả sơ đồ, mạch in, phần mềm...
              Last edited by VNarmy; 06-07-2007, 18:07.

Comment

chào bác Duy Phi !
                em thấy có nhiều người viết được chương trình nạp cho con 8051. vậy bác có thể hướng dẫn cho bà con được không, về thuật toán chẳng hạn...
                cảm ơn bác !

Comment

OK, điều đó hoàn toàn có thể làm được.
                  Vậy bạn hãy đón đọc phiên bản Version 3, tập sách sẽ giúp bạn làm điều đó.
                  Tuy nhiên nó chỉ dừng lại ở mức độ hướng bạn lập trình nên 1 chip Master để nạp cho các chip phổ biến hiện nay như: AT89Cxx và AT89Sxx mà thôi.

Comment

Phàn mềm cho IC chủ của mạch nạp 89C51

Anh em dân Điện Tủ ơi ! Tôi đang muốn làm mạch nạp cho IC họ 8051 nhưng tôi không có phần mềm cho IC chủ của mạch. Ai có giúp tôi nhé, Cảm ơn nhìu

Comment

Nguyên văn bởi caokhoa_hp Xem bài viết
                      Các bác ơi có ai có mạch in ( mạch nạp của ic8051 ) không đưa lên mạng tôi xem với . Tôi đang phải làm mạch nạp cho 8051 mà chưa có sơ đồ mạch in.
                      Mua đi, khôn thế!
                      Còn nếu không có tiền... thì lên trang easyDownload mà down về.

Comment

minh dang can tim so do nguyen li cua mach nap 89s52 ban nao co vui long co the post len hoac gui cho minh dc ko? minh dang rat can mong cac ban hao tam giup do> chan thanh cam on>

Comment

Nguyên văn bởi duytien Xem bài viết
                          minh dang can tim so do nguyen li cua mach nap 89s52 ban nao co vui long co the post len hoac gui cho minh dc ko? minh dang rat can mong cac ban hao tam giup do> chan thanh cam on>
                          hi cái đó trên mạng , em share chao bác nè!(^_^)
                          Attached Files

Comment

bác nào mới học 8051 thì nên mua cái mạch nạp làm sẵn, không cần làm mất công làm gì, chợ giời HN bán 150k đủ để nạp tẹt ga rồi, và sau một thời gian nghiên cứu nó bạn có thể tự làm ra nó nhanh chóng hơn nhiều lần so với việc bây giờ mày mò với cái đó ! đây chỉ là kinh nghiệm của tui thôi vì ngày xưa tôi cũng mày mò như thế, nghĩ lại thật tốn thời gian...
                            |

Comment

nên mua sẵn thì hơn, đỡ mất thì giờ!
                              Attached Files
                              |

Comment

Về tác giả

Collapse

caokhoa_hp Tìm hiểu thêm về caokhoa_hp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...