Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Clock 8051+DS1307: hiển thị Giờ + Phút + Giây + Ngày trong tuần + ngày + tháng + năm

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
    camtasia studio thẳng tiến
    mình muốn hỏi các bước làm với phần mêm bạn có thể chỉ mình không?

Comment

• anh ơi up lại link đi mấy link MF die hết rồi

Comment

• Nguyên văn bởi anhhungxalo Xem bài viết
        Mình mới làm được cái đồng hồ này nè, có âm lịch luôn,
        Desktop.rar
        bạn ơi cho mình xin code của mạch mày đi bạn.mình đang rất rất cần> Email:vanhoi.ispace@gmail.com
        Y!M: xindungquentoi_hp16
        Mail:
        Sites:

Comment

• úp cho mấy bạn cái đồng hồ vạn niên quét led 7 đoạn không sử dụng 595 làm quà tết nè : http://www.mediafire.com/download/6h...5_%28ok%29.rar

Comment

• Nguyên văn bởi tramng Xem bài viết
            úp cho mấy bạn cái đồng hồ vạn niên quét led 7 đoạn không sử dụng 595 làm quà tết nè : Dong ho van nien (co nhiet do) su dung AT89C52 + DS1307 + DS18B20 quet 18 led 7 doan khong dung 595
            File down về giải nén lỗi từ lưa hột dưa hết thớt ơi

Comment

úp cho mấy bạn cái đồng hồ vạn niên quét led 7 đoạn không sử dụng 595 làm quà tết nè : Dong ho van nien (co nhiet do) su dung AT89C52 + DS1307 + DS18B20 quet 18 led 7 doan khong dung 595
              bạn ơi lỗi rồi up lại nhé

Comment

• Nguyên văn bởi tosang Xem bài viết
                File down về giải nén lỗi từ lưa hột dưa hết thớt ơi
                File vẫn bình thường mà bạn !

Comment

• Nguyên văn bởi thanghapfiev Xem bài viết
                  bạn ơi lỗi rồi up lại nhé
                  link vẫn down được đó bạn ! Bạn có thể copy link sau :

https://www.mediafire.com/#9425i6htu0z50

Vì nhiều luồng về đề tài này rồi nhưng đều làm với 595, mình sợ tạo thêm luồng sẽ làm loãng nên mượn luồng này để chia sẻ kiến thức... Chúc các bạn một năm an khang thịnh vượng !
                  Last edited by tramng; 31-01-2014, 16:31.

Comment

• thanks ban nhiều.
                    Nguyên văn bởi tramng Xem bài viết
                    link vẫn down được đó bạn ! Bạn có thể copy link sau :

mediafire.com/download/70qd334267addqr/Dong%20ho%20van%20nien%20(co%20nhiet%20do)%20su%20 dung%20AT89C52%20%2B%20DS1307%20%2B%20DS18B20%20qu et%2018%20led%207%20doan%20khong%20dung%20595.rar

Vì nhiều luồng về đề tài này rồi nhưng đều làm với 595, mình sợ tạo thêm luồng sẽ làm loãng nên mượn luồng này để chia sẻ kiến thức... Chúc các bạn một năm an khang thịnh vượng !
                    Last edited by toi ngu kinh; 01-02-2014, 15:25.

Comment

cho mình hỏi chút : mạch mcu của bạn sử dụng lạm dùng zennor 5,1 v trong khi đã dùng cả 7805 rồi. mạch hiển thị sao không dùng led đôi cho mạch dễ vẽ nhỉ?

Comment

• Nguyên văn bởi toi ngu kinh Xem bài viết
                        cho mình hỏi chút : mạch mcu của bạn sử dụng lạm dùng zennor 5,1 v trong khi đã dùng cả 7805 rồi. mạch hiển thị sao không dùng led đôi cho mạch dễ vẽ nhỉ?
                        Mạch MCU cũng như các mạch DS1307, DS18B20 mình đều dùng nguồn riêng qua các zener 5V1 vì mình muốn khống chế dòng nuôi vừa đủ cho các mạch trên qua các điện trở hạn dòng cho zener, với lại mình dùng 7805 đó cấp riêng nguồn cho mạch hiển thị thôi, mục đích để có thể mở rộng tải. Ví dụ như mình không muốn dùng loại led 7 đoạn đơn cỡ trung bình mà muốn dùng led 7 đoạn lớn hơn hoặc led đơn ghép lại, yêu cầu nguồn áp cao hơn, thì mình chỉ cần bỏ con 7805 và thay vào đó là các con ổn áp khác như 7812 hay 7815 tùy yêu cầu riêng.

Mình không sài led 7 đoạn đôi vì mình nghĩ tới trường hợp led bị hư 1 nét trên led 7 đoạn, thực ra mình cũng chưa từng xài led 7 đoạn đôi, trước giờ toàn xài led 7 đoạn đơn

Comment

• giờ m dùng led 7 thanh loại *2 thì vẫn sẽ ok chứ nhỉ có phải thay đổi tốc độ quét không?

Comment

• Theo mình biết thì 1 led 7 đoạn đôi = 2 led 7 đoạn đơn ghép lại, nếu bạn dùng 9 led 7 đoạn đôi thì tốc độ quét không cần đổi.

Comment

Theo mình biết thì 1 led 7 đoạn đôi = 2 led 7 đoạn đơn ghép lại, nếu bạn dùng 9 led 7 đoạn đôi thì tốc độ quét không cần đổi.
                              cám ơn b nhiều.à cho mình xin đ/c gmail hoăc fb nhé.

Comment

• Nguyên văn bởi toi ngu kinh Xem bài viết
                                cám ơn b nhiều.à cho mình xin đ/c gmail hoăc fb nhé.
                                Địa chỉ Gmail của mình : thanhoang776@gmail.com

Comment

Về tác giả

Collapse

chau0105_bt Tìm hiểu thêm về chau0105_bt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X