Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp Em Tự Học VĐK

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp Em Tự Học VĐK

Em là học sinh mới học 12 xong, do hoàn cảnh nên không có tiền đi học tiếp, nhưng em rất thích học ĐT, giờ em đang đi làm mà giờ em muốn học thêm về VĐK, mong các anh chị trên diễn đàn có lòng hảo tâm thì giúp em với ạ. em chân thành cảm ơn nhìu nhìu lắm, nếu có ai muốn lấy lệ phí thì xin cứ nói, nếu em thấy ổn thì em xin nạp tiền để được học. em không có điều kiện online nhìu nên chỉ giám xin các anh chị cho em xin các tài liệu cơ bản để em học offline. giờ em hoàn toàn không có 1 kiến thức nào về VDK cả, em có xem qua các tài liệu học VDK PIC nhưng không hiểu gì hết. nếu đồng ý giúp em thì cho em xin SĐT luôn để có gì em liên lạc luôn cho tiện. nếu được. em xin CẢM ƠN NHÌU NHÌU!!!!!!

Mình cũng mới học vđk, theo mình bạn ra nhà sách mua cuốn tự học vđk 8051 về nhà đọc và làm mạch thực hành trong sách có hướng dẫn. Mình cũng học theo cách như thế, cái gì không hiểu thì lên google kiếm Thường thì mình lên đây hoặc trang khongtenmien.com. trên đó có nhiều code chia sẻ lắm

Comment

mình có 1 số tài liệu sưu tầm trên mạng có lẻ cũng giúp đc gì cho bạn đó,ban đưa mail mình guủi cho

Comment

Nguyên văn bởi nguyenhungcv Xem bài viết
        mình có 1 số tài liệu sưu tầm trên mạng có lẻ cũng giúp đc gì cho bạn đó,ban đưa mail mình guủi cho
        bạn gửi vào mail của mình cho mình nha tranvanhien87@gmail.com

Comment

Mới học thì nên học thằng 8051 cho dễ. Lên mang down sách Vđk của Nguyễn Tăng Cường là dễ hiểu nhất hoặc là Tống Văn On cũng được. Down thêm cái Protues mô phỏng. cần 2 cái đó thui là có thể học được căn bản VĐK rùi.

Comment

theo mình bạn nên đọc qua một số tài liệu về ĐIỆN TỬ SỐ để hiểu được cách mạch số cơ bản: mạch giải mã, mạch mã hóa, mạch đếm, thanh ghi, bộ nhớ RAM, ROM, ADC, DAC
            từ đó sẽ dễ dàng hiểu được phần cứng của VĐK ( nên học từ 8051) => dễ dàng lập trình hơn

Comment

Bạn có thể vào chữ ký của mình để down ít tài liệu về học nhé.
              Mạch nạp Pickit 2 SE ---> 170k BH 1 năm
              Pic 18F2550 PDIP Thailand bao test 60K/1c

Comment

em có thể tham khảo cuốn này : link cấu trúc và lập trình vdk
                chúc em học tốt
                Last edited by quyettv08; 24-05-2011, 03:40.

Comment

Nguyên văn bởi vy_myangel Xem bài viết
                  Em là học sinh mới học 12 xong, do hoàn cảnh nên không có tiền đi học tiếp, nhưng em rất thích học ĐT, giờ em đang đi làm mà giờ em muốn học thêm về VĐK, mong các anh chị trên diễn đàn có lòng hảo tâm thì giúp em với ạ. em chân thành cảm ơn nhìu nhìu lắm, nếu có ai muốn lấy lệ phí thì xin cứ nói, nếu em thấy ổn thì em xin nạp tiền để được học. em không có điều kiện online nhìu nên chỉ giám xin các anh chị cho em xin các tài liệu cơ bản để em học offline. giờ em hoàn toàn không có 1 kiến thức nào về VDK cả, em có xem qua các tài liệu học VDK PIC nhưng không hiểu gì hết. nếu đồng ý giúp em thì cho em xin SĐT luôn để có gì em liên lạc luôn cho tiện. nếu được. em xin CẢM ƠN NHÌU NHÌU!!!!!!
                  Nếu mới bắt đầu , Hãy bắt đầu ngay với PIC. Nó hỗ trợ nhiều chức năng, và được ứng dụng trong thực tế nhiều hơn 8051 rất nhiều. Với ngôn ngữ C - một ngôn ngữ thông minh, mềm dẻo và trình dịch CCS dành riêng cho PIC sẽ giúp bạn dễ dàng tiếp cận và học nhanh đi vào ứng dụng thực tế.
                  __
                  Học phí thì cũng không đắt đâu. Làm mai mối chắc rẻ ( đang tuyển người yêu )
                  Trực tuyến PM qua yahoo : Duong_Architect
                  Attached Files
                  Last edited by duong_act; 24-05-2011, 04:48.

Comment

em xin chân thành cảm ơn các anh chị và các bạn rất nhiều. hi hi. giờ em đã có được 1 kho tài liệu nhưng không biết đem về đọc rồi có hiểu gì không nữa. hi. em có thể hỏi xin các anh chị 1 mạch điều khiển đèn nháy dùng vi điều khiển dùng pic hay 8051 có sẵn code và file hex, mạch nạp, mạch được vẽ bằng protues 7.7 được không ạ. em muốn vừa đọc sách và vừa có cái để thực hành luôn ạ. nếu được thì mong anh chị bớt chút thời gian vẽ giùm em cái để em coi cho dể hiểu dễ học ạ. mong anh chị giúp đỡ và cảm ơn anh chị rất nhìu nhìu. hi hi. xin chân thành cảm ơn

còn bạn gì đó muốn gửi sách qua mail cho mình thì mình cũng cảm ơn. mail của mình đây: chuyentinh_hoathuytinh2002@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
                      Nếu mới bắt đầu , Hãy bắt đầu ngay với PIC. Nó hỗ trợ nhiều chức năng, và được ứng dụng trong thực tế nhiều hơn 8051 rất nhiều. Với ngôn ngữ C - một ngôn ngữ thông minh, mềm dẻo và trình dịch CCS dành riêng cho PIC sẽ giúp bạn dễ dàng tiếp cận và học nhanh đi vào ứng dụng thực tế.
                      __
                      Học phí thì cũng không đắt đâu. Làm mai mối chắc rẻ ( đang tuyển người yêu )
                      Trực tuyến PM qua yahoo : Duong_Architect
                      hi. anh Dương năm nay nhiu tuổi rồi mà đang tìm bạn gái ghê quá. em thấy anh đăng tìm cũng lâu rồi mà chưa có chị nào à. hi, nếu được thì em PM qua nick chat của anh hỏi thêm tài liệu và nhờ anh hướng dẫn thêm nha. cảm ơn anh rất nhiều

Comment

Nguyên văn bởi vy_myangel Xem bài viết
                        em xin chân thành cảm ơn các anh chị và các bạn rất nhiều. hi hi. giờ em đã có được 1 kho tài liệu nhưng không biết đem về đọc rồi có hiểu gì không nữa. hi. em có thể hỏi xin các anh chị 1 mạch điều khiển đèn nháy dùng vi điều khiển dùng pic hay 8051 có sẵn code và file hex, mạch nạp, mạch được vẽ bằng protues 7.7 được không ạ. em muốn vừa đọc sách và vừa có cái để thực hành luôn ạ. nếu được thì mong anh chị bớt chút thời gian vẽ giùm em cái để em coi cho dể hiểu dễ học ạ. mong anh chị giúp đỡ và cảm ơn anh chị rất nhìu nhìu. hi hi. xin chân thành cảm ơn

còn bạn gì đó muốn gửi sách qua mail cho mình thì mình cũng cảm ơn. mail của mình đây: chuyentinh_hoathuytinh2002@yahoo.com
                        trong hầu hết các sách dạy vdk cho người mới bắt đầu đều có mấy cái ví dụ về điều khiển mấy con led đơn kèm theo sơ đồ nguyên lý luôn, bạn cứ thế mà xem và làm theo mẫu, nói chung vdk cũng chỉ là cách ghi và xuất dữ liệu thôi, đại loại như việc điều khiển led đơn, bạn cứ làm thử đi
                        nếu bạn đã có máu học vdk thì muộn lắm cũng vài hôm là bạn có thể điều khiển được mấy con led đơn thôi, dần dần rồi nâng cấp cao lên
                        Website chính thức đổi địa chỉ website thành
                        Mời các bạn ghé thăm !!!

Comment

bạn muốn học vdk thì vào đây mà lấy sách nhé.có sách của tống văn ôn và của nguyên tăng cường về 8051.mình chấm điểm cao hơn cho sách của nguyễn tăng cường
                          đây là sách của thầy Ôn : http://www.megaupload.com/?d=OS07QCSX
                          đây là sách của Nguyễn Tăng Cường : http://www.megaupload.com/?d=RBQUENME
                          nhưng mình theo C nên chỉ dùng để xem tham khảo thêm về phần cứng thôi

Comment

Nguyên văn bởi mast090 Xem bài viết
                            trong hầu hết các sách dạy vdk cho người mới bắt đầu đều có mấy cái ví dụ về điều khiển mấy con led đơn kèm theo sơ đồ nguyên lý luôn, bạn cứ thế mà xem và làm theo mẫu, nói chung vdk cũng chỉ là cách ghi và xuất dữ liệu thôi, đại loại như việc điều khiển led đơn, bạn cứ làm thử đi
                            nếu bạn đã có máu học vdk thì muộn lắm cũng vài hôm là bạn có thể điều khiển được mấy con led đơn thôi, dần dần rồi nâng cấp cao lên
                            mình có tải mấy quyển sách như trên các bạn chỉ nhưng đâu thấy mạch ví dụ chạy led nào đâu, mình muốn có cái để vọc cho biết mà đi tìm hoài chẳng thấy đâu hết ak. vậy nên mình mới hỏi xin các bạn đó, nếu ai có thì làm ơn cho mình để mình xem rồi học thử xem sao. cảm ơn nhìu nhìu

Comment

Nguyên văn bởi bgdientu Xem bài viết
                              bạn muốn học vdk thì vào đây mà lấy sách nhé.có sách của tống văn ôn và của nguyên tăng cường về 8051.mình chấm điểm cao hơn cho sách của nguyễn tăng cường
                              đây là sách của thầy Ôn : http://www.megaupload.com/?d=OS07QCSX
                              đây là sách của Nguyễn Tăng Cường : http://www.megaupload.com/?d=RBQUENME
                              nhưng mình theo C nên chỉ dùng để xem tham khảo thêm về phần cứng thôi
                              mình có tham khảo qua mấy sách đó rồi, coi được 35 trang là chẳng hiểu gì nữa hết, đoc đi đọc lại cũng chẳng ăn thua, mình nghe các anh chị bảo là nên học con Pic vì nó mạnh hơn 8051 nhìu nhưng mà mình tìm tài liệu khó quá, nếu ai có thì cho mình xin nha. nếu được thì cho mình các ví dụ chạy led,vvvv để mình thực hành thử, vọc thử cho biết hi hi

Comment

Về tác giả

Collapse

vy_myangel Tìm hiểu thêm về vy_myangel

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X