Thông báo

Collapse
No announcement yet.

đo điện tâm đồ 1 kênh

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• đo điện tâm đồ 1 kênh

chào mọi người em đang làm đồ án điện tâm đồ 1 kênh bài của em phần lọc nhiễu rất quan trọng em mới chỉ lọc bằng tương tự nhưng còn phần lọc số bằng vi xử lý 8051 lập trình bằng phần mềm thì em chưa biết ai có thể guíp em cám ơn nhều
    bọn em làm cả phần kết nối máy tính thì lập trình giao diện viasualbasic thì làm thế nào giúp em với cảm ơn nhiều

Bạn nên dùng PIN để cấp nguồn. 1 cặp Pin 3V7 loại 600 hay 900mA. sau đó dùng boost lên +/5V để nuôi OPAM và mạch MCU. Kết nối máy tính nhớ dùng opto nhé! Không thì nó giật thì tiêu luôn. Cái vụ này mình làm lâu lắm rồi. Cũng đơn giản thôi bạn ạ!
    Thiết bị định vị ,hộp đen :

Comment

người ta có hỏi cách làm nguồn 5V chuẩn thế nào đâu mà nói vậy, chỉ để làm cái mạch nguồn ko lẽ lại phải cất công lên đây hỏi sao. Mà truyền thông với máy tính theo RS232 với Giao diện với người dùng trên VB sao lại nhảy đâu ra mấy con Opto ở đây nhỉ.
      Nếu biết thì chỉ bảo ngta rõ ràng, đừng giở cái kiểu nói vài câu à ơi, rồi độp 1 câu quen thuộc " cái này cũng đơn giản thôi, mình đã từng làm rồi.... . Trên diễn đàn này đã có quá nhiều cái chung chung như vậy rồi

Comment

Nguyên văn bởi multicasio Xem bài viết
        người ta có hỏi cách làm nguồn 5V chuẩn thế nào đâu mà nói vậy, chỉ để làm cái mạch nguồn ko lẽ lại phải cất công lên đây hỏi sao. Mà truyền thông với máy tính theo RS232 với Giao diện với người dùng trên VB sao lại nhảy đâu ra mấy con Opto ở đây nhỉ.
        Nếu biết thì chỉ bảo ngta rõ ràng, đừng giở cái kiểu nói vài câu à ơi, rồi độp 1 câu quen thuộc " cái này cũng đơn giản thôi, mình đã từng làm rồi.... . Trên diễn đàn này đã có quá nhiều cái chung chung như vậy rồi
        Tôi thấy câu trả lời hay đấy chứ, rất thực tế. Nên dùng nguồn pin vừa nhẹ lại vừa tránh giật điện. Lý do cho opto thì cũng để tránh giật điện. Còn opto vào đâu thì quá đơn giản...
        AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
        Xem thêm tại Online Store ---> Click here
        Mob: 0982.083.106

Comment

Mình không biết cái mù tịt gì về 89xx cả . Tuy vậy một bộ chuyển đổi analog để vẽ đồ thị lên PC thì 1 kênh chứ 8 kênh cũng ngon luôn .
          Phần mềm giao diện thì không chê vào đâu được nữa .
          Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
          nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Về tác giả

Collapse

dvuong Tìm hiểu thêm về dvuong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X