Thông báo

Collapse
No announcement yet.

bảng quảng cáo led! ai pro chỉ mình zới!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bảng quảng cáo led! ai pro chỉ mình zới!

mình đang làm một bảng led với cách mắc như sau:
    nguồn-led-led-led-trở-vdk
    mình làm khoảng 500 led, cho mình hỏi làm sao để led sáng tốt! thank nhiều!

thua...hỏi thế bố ai trả lời đc...nguồn bác xài bao nhiêu? 500 led mà ko có bjt kéo dòng thì chỉ có banh vi điều khiển

Comment

Sử dụng kĩ thuật quét led là được.1000 con dÙng nguồn có dòng cung cấp khoảng 1.5A.
      , , ,

Comment

Nguyên văn bởi yakumo1990 Xem bài viết
        mình đang làm một bảng led với cách mắc như sau:
        nguồn-led-led-led-trở-vdk
        mình làm khoảng 500 led, cho mình hỏi làm sao để led sáng tốt! thank nhiều!
        led có chạy hiệu ứng ko . Bạn nên đưa mạch bạn vẽ lên. Nói như bạn thế khó hình dung lắm.

Comment

ông này hỏi vậy chi bằng đánh đố nhau ah.phải nói rõ mạch như thế nào.chạy hiệu ứng làm sao.thì ae mới giúp dc chớ

Comment

mình củng làm bảng quảng cáo mà không biết cách nào để viết chương trình cho led nền và các chử chạy song song được ai có giải thuật nào hay chỉ mình với.........

Comment

hey cái này xem chữ đoán hình đây,bình thường thì bạn chọn nguồn 12v bao nhieu A thì tùy vào số lượng led,tùy vào bạn chọn led gì điện áp bao nhiêu để tinh trở,mình dùng chữ tùy hơi nhiều tại bạn ko nói rõ nen mong bạn thông cảm,để led sáng đẹp và bền thì dòng qua led khoảng vào 15 đến 20mA là đc,chúc bạn thành công

Comment

nếu làm mạch quảng cáo thì bạn nên quan tâm đến vấn đề hạn dòng cho led(tính toán cho kĩ) nếu sử dụng vdk thì bạn nên làm mạch công suất để điều khiển led không là dòng đổ vào vdk là chế nó xong. thực tế người ta sử dụng fet để làm mạch công suất.

Comment

Về tác giả

Collapse

yakumo1990 Tìm hiểu thêm về yakumo1990

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X