Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần mua mạch nạp 89c51 tại đà nẵng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

[QUOTE=alasca;433837]
    Nguyên văn bởi thanhtoanshs Xem bài viết
    Trời! mạch nạp 89... SP200s nó bán tới 320K. Cao hơn Việt Đức 40K, Chíp Việt 120K[/QUOTE

Tiền nào của ấy bạn ơi! Bạn mua thử 1 cái xài xem thằng nào chạy tốt hơn, Hàng bên ấy toàn hàng tốt chứ không như mấy ông bán tùm lum như chợ trời đâu.
    Tui mua 200K tại Chíp Việt dùng hơn năm nay có sao đâu. Mà sinh viên mà mua chi cho nhiều tiền
    0979.316.957
    0905.028.957

Comment

mới mua cái mạch nạp burn e chỗ chíp việt, toàn dùng để nạp pic với AT89s 51,52 giờ để không ah, ko biết cái này có nạp đc 89C ko nhỉ

Comment

Nguyên văn bởi boybaby Xem bài viết
        mới mua cái mạch nạp burn e chỗ chíp việt, toàn dùng để nạp pic với AT89s 51,52 giờ để không ah, ko biết cái này có nạp đc 89C ko nhỉ
        Burn E không nạp cho C được !! Nhưng hiện tại hầu hết người ta đều dùng 89S52 thay cho 89C51 vì các lý do sau : Bộ nhớ flash lớn hơn, mạch nạp dễ chế tạo và quan trọng nhất là nạp được trực tiếp trên board nên không cần phải tháo gỡ chip. VÌ thế mình khuyên nên mua burn E (tại chip việt) giá 200k , nó không chỉ vừa nạp 89S52 mà cả pic lẫn AVR . Quá tuyệt nếu bạn muốn học thêm 1 loại vđk mới như PIC hay AVR mà không cần phải mua thêm mạch nạp !!

Comment

giờ mình muốn cài cho 89c51.cũng đang tín gom tiền mua một cái.chú hiện giờ mạch nào trên mạng cũng đa số là com db9. kiếm đâu ra.mua dây chuyển đổi thì đắt.chắc hum nào ghé qua chipviet na một cái về. kinh nghiệm mua linh kiện : trở , diode thì lên việt đức , vừa mua vừa hỏi cóa thể qua cảnh toàn (lê duẩn: ở đây cóa bác ky thuật tính hay lắm),nhưng cái khác ghé qua chipviet. đông thương bán khá đắt. hạn chế . theo em nghĩ thế.các bác cóa ý kiến gì khác không ?

Comment

Nguyên văn bởi it_p0k3t Xem bài viết
            giờ mình muốn cài cho 89c51.cũng đang tín gom tiền mua một cái.chú hiện giờ mạch nào trên mạng cũng đa số là com db9. kiếm đâu ra.mua dây chuyển đổi thì đắt.chắc hum nào ghé qua chipviet na một cái về. kinh nghiệm mua linh kiện : trở , diode thì lên việt đức , vừa mua vừa hỏi cóa thể qua cảnh toàn (quang trung: ở đây cóa bác ky thuật tính hay lắm),nhưng cái khác ghé qua chipviet. đông thương bán khá đắt. hạn chế . theo em nghĩ thế.các bác cóa ý kiến gì khác không ?
            Đông Thương bán đắt đối với người lạ thôi. Còn khách quen thì bà bán rẻ lắm. Trong số khách quen của bà thì đa số là dân nghề Ti Vi thôi.
            0979.316.957
            0905.028.957

Comment

Nguyên văn bởi AKA_QUAN Xem bài viết
              Burn E không nạp cho C được !! Nhưng hiện tại hầu hết người ta đều dùng 89S52 thay cho 89C51 vì các lý do sau : Bộ nhớ flash lớn hơn, mạch nạp dễ chế tạo và quan trọng nhất là nạp được trực tiếp trên board nên không cần phải tháo gỡ chip. VÌ thế mình khuyên nên mua burn E (tại chip việt) giá 200k , nó không chỉ vừa nạp 89S52 mà cả pic lẫn AVR . Quá tuyệt nếu bạn muốn học thêm 1 loại vđk mới như PIC hay AVR mà không cần phải mua thêm mạch nạp !!
              Bạn ơi! cho mình hỏi chút. Nạp chương trình cho Vi điều khiển bằng mạch Burn E thì gắn chip ở đâu vậy? Vì mình thấy trên mạng nó chỉ các jack nối mà không thấy chỗ nào để gắn chip vô hết.

Comment

Nối trực tiếp lên Board bạn đang dùng : Sơ đồ nối như sau (trên phần mềm Burn E có hướng dẫn cách cắm ) :
                1 : MCLR nối với chân số 9.
                2 : VDD nối với nguồn (chân 40 và 31 )
                3 : GND nối với chấn 20
                4 : PGD nối với chân số 7.
                5: PGC nối với chân số 8
                6 : AUX nối với chân số 6
                Và 18,19 phải nối với thạch anh (cái này là đuơng nhiên rồi ) !!

Comment

Nguyên văn bởi langtu113 Xem bài viết
                  Bạn ơi! cho mình hỏi chút. Nạp chương trình cho Vi điều khiển bằng mạch Burn E thì gắn chip ở đâu vậy? Vì mình thấy trên mạng nó chỉ các jack nối mà không thấy chỗ nào để gắn chip vô hết.
                  cái này thì tùy vào loại chíp mà gắn khác nhau, trên phần mềm nạp nó có hướng dẫn cụ thể ùi.

Comment

Nguyên văn bởi thanhtoanshs Xem bài viết
                    Đông Thương bán đắt đối với người lạ thôi. Còn khách quen thì bà bán rẻ lắm. Trong số khách quen của bà thì đa số là dân nghề Ti Vi thôi.
                    uhm cũng cóa thể.thằng bạn mua con 89c51 giá 28k , chíp việt bán 19k .với lại tính của bà đông thương này quá dỡ,đi mua hàng mà làm như xin không bằng.đang dồn tiền mua cái bộ nạp. sau này cóa trình tự làm thử một cái xem thế nào.
                    ai cóa sơ đồ nguyên lý , thư viện chân layout , file hex cho chip cho mình xin nhé. nạp qua công usb, cổng com bữa nay kiếm không ra rồi.nếu không phải dùng IC dán thì quá hay.

Comment

Mua ở Chipviet, 200k Loại SP200S , bảo hành 1 năm nữa chứ, mạch hư thì đem tới đổi cái mới. Đã đã. Tới mua thì tiện thể xin luôn cái phần mềm để về xài, có hướng dẫn tận tình đó chú. Nếu mua thêm dây cáp USB thfi 30k, ko thì đi qua nhà bạn bè, xin nó cái dây. ( Nhà nào nối mạng chắc chắn có dây đó, mà chả bao giờ xài )

Comment

Từ chíp việt chạy thẳng qua cho bán đồ điện tử cũ( cách 100m) thấy bán đầy 3000/1 dây

Comment

Nguyên văn bởi it_p0k3t Xem bài viết
                          uhm cũng cóa thể.thằng bạn mua con 89c51 giá 28k , chíp việt bán 19k .với lại tính của bà đông thương này quá dỡ,đi mua hàng mà làm như xin không bằng.đang dồn tiền mua cái bộ nạp. sau này cóa trình tự làm thử một cái xem thế nào.
                          ai cóa sơ đồ nguyên lý , thư viện chân layout , file hex cho chip cho mình xin nhé. nạp qua công usb, cổng com bữa nay kiếm không ra rồi.nếu không phải dùng IC dán thì quá hay.
                          Mạch nạp bạn vào forum của mình có nè: Mạch nạp 89XX
                          Ở đây chỉ có sơ đồ nguyên lý thôi. Cái này còn hiếm huống chi là mạch in. Còn file .HEX thì bạn làm siêng hỏi ông Google nha.
                          0979.316.957
                          0905.028.957

Comment

Mua mạch nạp Burn E đi bạn, giá cũng ngang tầm mà lại nạp dc nhìu loại IC nữa PIC, AT. Lợi cả đôi đường cho sinh viên

Comment

mình ở đà nẵng có bạn nào pro giúp mình cái mạch điều khiển led quảng cáo với ,mình tìm hoài trên mạng mà không có hơn nữa mình muốn tự làm thì thấy thích hơn . mong các bạn giúp

Comment

ai có mạch nạp avr910 ko? dn ko thấy bán

Comment

Về tác giả

Collapse

it_p0k3t Tìm hiểu thêm về it_p0k3t

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X