Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp đỡ vẽ mạch in.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp đỡ vẽ mạch in.

Em có tìm hiểu về đề tài chạy Led matrix . Vẽ sơ đồ nguyên lý bằng protues có hình như sau.
    Click image for larger version

Name:	Untitled2.jpg
Views:	1
Size:	82.8 KB
ID:	1410927
    Em muốn xuất ra mạch in và đứng kích thước luôn mà chưa làm được.
    Mong anh chị nào giúp em với.
    Em gửi file em vẽ mạch luôn đây à.

Led matrix chỉ có chức năng mô phỏng nên không thể xuất sang layout được, nếu chuyển sang layout thì chỉ có điện trở và VDK thôi!
    WS:
    Blog:

Comment

chân hàn của led matrix trong protues ko có nên phải tạo,mạch dao động và reset cho vdk chưa có,nếu muốn chuyển sang mạch in cũng phải vẽ cho đầy đủ.
      mình ko vẽ mạch in bằng cái này,chỉ dùng để mô phỏng thôi.
      ĐT: 0972 20 58 68
      Gmail:

Comment

lên google tìm cách tao thư viện linh kiên proteus ra nhiều lắm, bạn mua con led matrix về đo xem chân cẳng nó ra sao rồi tạo cho nó là oke thôi, tui vẫn vẽ bằng kiểu đó mà

Comment

hình nhỏ quá

Comment

mình khẳng định rằng trong proteus có chân của ledmattrix, đừng nói thế khổ cho em nó!
            +bạn click chuột phải vào ledmatrix chon Edit properties bạn bỏ dấu tích Exclude from PCB layout ấn ok. (bỏ dấu tích này thì linh kiện mới sang bên mạch in đc,từ nay về sau bạn vẽ thì chú ý nhé).
            +bạn click chuột phải vào ledmatrix chon make divice 1 của sổ hiện ra ấn next chọn ADD/EDIT 1 của sổ nữa hiện ra ấn tiếp ADD
            + cửa sổ Pick packages tại phần keywords gõ: matrix đấy chân cẳng của em nó đấy.
            Phần Add chân thì bạn tự làm. xin lỗi vì không up hình lên được!
            thui mình đi ngủ đây mỏi mắt rùi.
            Không biết ký thế nào?

Comment

Nguyên văn bởi Mosfet Xem bài viết
              mình khẳng định rằng trong proteus có chân của ledmattrix, đừng nói thế khổ cho em nó!
              +bạn click chuột phải vào ledmatrix chon Edit properties bạn bỏ dấu tích Exclude from PCB layout ấn ok. (bỏ dấu tích này thì linh kiện mới sang bên mạch in đc,từ nay về sau bạn vẽ thì chú ý nhé).
              +bạn click chuột phải vào ledmatrix chon make divice 1 của sổ hiện ra ấn next chọn ADD/EDIT 1 của sổ nữa hiện ra ấn tiếp ADD
              + cửa sổ Pick packages tại phần keywords gõ: matrix đấy chân cẳng của em nó đấy.
              Phần Add chân thì bạn tự làm. xin lỗi vì không up hình lên được!
              thui mình đi ngủ đây mỏi mắt rùi.
              nhưng cái chân đó nó không giông với chân con led matrix bán ngoài thị trường thì cũng chẳng để làm gì

Comment

qua bên mạch in đập cái đóng gói con led ma trận có sẵn ra. Sau đó bạn sắp xếp lại chân cẳng của nó như led mà bạn có. đến led 7 đoạn trong đó nó xếp còn không đúng với thực tế của mình huống chi là con led ma trận cách đấy là tốt nhất chứ không lại câu dây toe toet xấu mạch
                Khói nhựa thông che lấp đời trai trẻ.Dây thiếc hàn quấn chặt tuổi thanh xuân

Comment

Thân chào bạn!
                  Nếu tự vẻ mạch thì phải tra sở đồ datashet của chip & led matrix mới được bạn ơi!
                  Chúc bạn thành công.

Comment

Anh chị nào giúp em vẽ cái mạch in với, dùng phần mềm nào cũng được.
                    Và xuất hiện đầy đủ 12 chân của con Led matrix với ak.
                    Đây là lần đầu tiên em làm mạch nên mong mọi người chỉ giúp với ak.

Comment

Nguyên văn bởi bi_ngo_9x Xem bài viết
                      Anh chị nào giúp em vẽ cái mạch in với, dùng phần mềm nào cũng được.
                      Và xuất hiện đầy đủ 12 chân của con Led matrix với ak.
                      Đây là lần đầu tiên em làm mạch nên mong mọi người chỉ giúp với ak.
                      em cần vẽ mạch in thì gởi file qua cho anh, anh vẽ cho, vẽ trên proteus luôn. sẵng tiện em chup cho anh cái hình led matrix của em để anh bit kích cỡ cho phù hợp. vẽ trên proteus luôn,làm gì mà phải sài phần mềm khác cho cực.
                      Công ty TNHH giải pháp công nghệ VM
                      Nhận thiết kế hệ thống điện-điện tử,Robotics.
                      Email:

Comment

Mach Source+Mo phong.zip
                        Nguyên văn bởi VMLeader Xem bài viết
                        em cần vẽ mạch in thì gởi file qua cho anh, anh vẽ cho, vẽ trên proteus luôn. sẵng tiện em chup cho anh cái hình led matrix của em để anh bit kích cỡ cho phù hợp. vẽ trên proteus luôn,làm gì mà phải sài phần mềm khác cho cực.
                        Em đã gửi file ở đầu bài rồi đó a.
                        Em gửi lại luôn ak.
                        Anh giúp em với.
                        Anh cho em cái yahoo hay số đt liên lạc với ak.
                        Thank.

Comment

được rồi, bạn phải chup cai hinh led matrix thực tế lên, và xác định các chân tương ứng thì mới vẽ đc, chứ ko phai cai nào cũng đúng, mỗi loại có thể khác nhau, không khó
                          TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                          092 2838 712 --->>

Comment

mình tìm được cái này từ hội quán điện tử.cũng chay được đó bạn dowlad về tham khảo nha.hjhj
                            Click image for larger version

Name:	Ma tran 8x16 dung 8501+asm_3.JPG
Size:	51.8 KB
ID:	1359332Click image for larger version

Name:	Ma tran 8x16 dung 8501+asm_3.JPG
Size:	51.8 KB
ID:	1359332
                            có file word hướng dẫn, mạch mô phỏng và code, có mạch in proteus.
                            MatranLED8x16.zip
                            nếu không mở được mạch mô phỏng thì xóa flie ledmatrix.PWI là mởi bình thường.hjhj
                            chúc bà con vui vẻ nha.hjhj

Comment

Về tác giả

Collapse

bi_ngo_9x Tìm hiểu thêm về bi_ngo_9x

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X