Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách làm led Hao Quang.có pro nào biết k nhỉ ???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Chào ngocanh_09 mình đã gởi rồi đó , chúc bạn thành công nhé

Comment

trả lời bạn 'luantinh'

Nguyên văn bởi luantinh
      Cái mạch hào quang đó nối từ Q1 đến Q32, từ đầu ra của các Q mình nối vô điện trở rồi nối vào chân + hay - của led vậy bạn?
      Còn QU1 đến Qu16 ngược lại hả bạn?
      Điện trở mình sài khoang bao nhiêu Ohm vậy?
      Còn cái nguồn VCC1 để trên B892 là bao nhiêu volt vậy?
      mình có thể thay thế con B892 bằng con A1015 lun được không?
      Rất mong sự giúp đỡ của bạn.
      bạn có thể gửi tin nhắn qua mail của minh cũng được
      mail của mình : luantinh10985@gmail.com
      Xin cảm ơn bạn trước.
      từ Q1 > Q32 nối vào âm led bắt đầu từ 6 giờ theo chiều kim đồng hồ(nhìn theo mặt trước)
      còn Q1 > Q16 là +led có thể thay bằng a1015 cũng được
      nếu làm chư quen bạn có thể dùng R=10om để hạn dòng cho led tránh trường hợp treo vdk,chạm chạm chập led đai hết,còn mình thì không sài 1con d trở nào.

nguồn cấp cho led VCC1=5V có cường độ lớn tí=2con tip41 đấu song song sài zne=5.6 ..
      chúc cái bạn thành công!

Comment

Nguyên văn bởi CONGMINHfs Xem bài viết
        trả lời bạn 'luantinh'

từ Q1 > Q32 nối vào âm led bắt đầu từ 6 giờ theo chiều kim đồng hồ(nhìn theo mặt trước)
        còn Q1 > Q16 là +led có thể thay bằng a1015 cũng được
        nếu làm chư quen bạn có thể dùng R=10om để hạn dòng cho led tránh trường hợp treo vdk,chạm chạm chập led đai hết,còn mình thì không sài 1con d trở nào.

nguồn cấp cho led VCC1=5V có cường độ lớn tí=2con tip41 đấu song song sài zne=5.6 ..
        chúc cái bạn thành công!
        Từ QU1 > QU16 nối vào dương Led bắt đầu từ vòng trong ra vòng ngoài cùng hay sao hả bác CONGMINHfs. Mà bác quét hàng hay quét cột vậy?
        Last edited by trungkien201; 27-12-2012, 13:51.

Comment

hihi cái mạch này nhìn hay nhưng mà làm để xem để nghịch thì cung thích nhưng ma ngồi viết cái code để mà nạp thi ko đủ kiên trì rui hihi con mua về mà ráp thi ok hihi nên bạn nao thích hay cũng mun làm mạch ý thi mua sẵn làm ráp nhé cũng ko khó mấy đâu hihi

Comment

Nguyên văn bởi chjpchjp1991
            Anh CONGMINHFS ak..em chuẩn bị làm mạch của anh đó..^^" anh cho em hỏi tí...anh dùng phần mềm RTB vẽ ak..đẹp thế nhỉ..em vẽ cho vào chạy nhìn cứ cong cong sao ý..code anh upload lên là full giống video hả anh..
            Đúng rồi mình dùng RTB đó rất cực và mất thời gian vì RTB là matran thẳng còn haoquang là hình tròn nên mặc sức mà tưởng tượng cho nó ra hình.
            code anh upload lên là full giống video hả anh..chính xác cứ yên tâm làm đi ,rồi nếu không thích thì bạn có thể sữa code theo ý mình .....

Nguyên văn bởi trungkien
            Từ QU1 > QU16 nối vào dương Led bắt đầu từ vòng trong ra vòng ngoài cùng hay sao hả bác CONGMINHfs. Mà bác quét hàng hay quét cột vậy?
            16 hàng nối từ tâm ra, cái này quét hàng đó bạn....

CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG !!!!!

Comment

Nguyên văn bởi CONGMINHfs Xem bài viết
              Đúng rồi mình dùng RTB đó rất cực và mất thời gian vì RTB là matran thẳng còn haoquang là hình tròn nên mặc sức mà tưởng tượng cho nó ra hình.
              code anh upload lên là full giống video hả anh..chính xác cứ yên tâm làm đi ,rồi nếu không thích thì bạn có thể sữa code theo ý mình .....

16 hàng nối từ tâm ra, cái này quét hàng đó bạn....

CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG !!!!!
              bác cho e hỏi con 24Cxx thì dùng con nào ak...e chưa dùng con này bao giờ
              good luck !!!

Email:
              Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
                bác cho e hỏi con 24Cxx thì dùng con nào ak...e chưa dùng con này bao giờ
                good luck !!!
                xem lại #65 nhé!!!

Comment

làm hào quang

Bác CONGMINHfs ơi bác nói rõ cho em biết con 24xx là con gì , cám ơn Bác nhé

Comment

Nguyên văn bởi quang_vu Xem bài viết
                    Bác CONGMINHfs ơi bác nói rõ cho em biết con 24xx là con gì , cám ơn Bác nhé
                    nó là 24c01,24c02.v.v
                    công dụng của nó dự định sẽ nhớ tốc độ chạy(khi mất điện) của từng hiệu ứng khi mình chỉnh cứng bằng phím bấm hoặc chỉnh biến trở cho mạch 555,xong mình thấy không cần thiết nên làm trong code luôn nên không dùng 24xx và ic555 nữa....

Comment

• Vậy cũng không cần sử dụng 24xxx cũng được phải không bác ,

Comment

• Nguyên văn bởi CONGMINHfs Xem bài viết
                        nó là 24c01,24c02.v.v
                        công dụng của nó dự định sẽ nhớ tốc độ chạy(khi mất điện) của từng hiệu ứng khi mình chỉnh cứng bằng phím bấm hoặc chỉnh biến trở cho mạch 555,xong mình thấy không cần thiết nên làm trong code luôn nên không dùng 24xx và ic555 nữa....
                        vậy là mạch chỉ cần 89 và 595 thôi ak bác ?

Email:
                        Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
                          vậy là mạch chỉ cần 89 và 595 thôi ak bác ?
                          ok ! chỉ cần hai loại này thôi !

Comment

ok ! chỉ cần hai loại này thôi !
                            vậy mạch có thay đổi gì k ạ....hay chỉ bỏ 2 con kia là đc ạ bác ?
                            good luck !!!

Email:
                            Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
                              vậy mạch có thay đổi gì k ạ....hay chỉ bỏ 2 con kia là đc ạ bác ?
                              good luck !!!
                              đúng rồi không có thay đổi gì cả, các bạn bỏ hết những linh kiên có liên quan với 24xx và 555 là được....mạch vẫn chạy tốt không vấn đề gì cả...

Comment

mạch in mình làm bằng ALTIUM
                                bác ơi ...bác cho em xin cái sch dc không cái sch bằng pdf của bác chân cẳng nó chồng chồng lên nhau e không thấy gì hết ...e sợ vẽ sai nó không chạy nữa thì tiếc.. thank bác trước ..nhanh nhanh lên nghen bác
                                đam mê là không sợ khó khăn

Comment

Về tác giả

Collapse

tuankep6 Tìm hiểu thêm về tuankep6

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X