Thông báo

Collapse
No announcement yet.

anh em trên diễn đàn giúp cho mình cái mạch lạp với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• anh em trên diễn đàn giúp cho mình cái mạch lạp với

anh em trên diễn đàn giúp cho mình cái mạch lạp với.mình lạp con 89c51 sao mà nó chỉ chạy được một nửa là nó không chạy nữa mà mình đọc ra thì lại chạy hết 100%.và mình lưu lại sau đó mình lại lấy cái file mình vừa lưu và lạp thì nó chạy hêt 100% còn mình lấy cái file khác thì nó không chạy các bạn giúp mình với mình xin cảm ơn mình gửi hình ảnh báo nỗi và 2 file lạp một file huuha là file mà em đọc từ con 89c51 mới mua về.còn file còn lại là file em lạp vào nhưng không được có phải file đó có ít trương trình cho lên nó chỉ chạy được đến đó không các anh em
    Attached Files

Bạn post bài như vậy ai mà giúp được.
    Bạn lập trình bị lỗi mà bạn post file (hex) lên bó tay

Comment

Bạn dùng mạch nạp nào vậy?
      P/S: Sao bạn cứ "lạp" thế nhỉ... nói có thể ngọng chứ viết sao lại sai được!

Sent from my HTC Desire HD using Tapatalk

Comment

Nguyên văn bởi minhdat.2007 Xem bài viết
        Bạn dùng mạch nạp nào vậy?
        P/S: Sao bạn cứ "lạp" thế nhỉ... nói có thể ngọng chứ viết sao lại sai được!

Sent from my HTC Desire HD using Tapatalk
        mình dùng mạch lạp mua 170000 đ.cái mình hỏi là khi mình cắm chíp mới vào đọc thì mình thấy những cái vạch chạy 100% sau đó mình lưu lại và ghi ra thì cung báo 100%.còn mình lạp file khác thì không chạy hết mà chỉ lạp được một nửa là không lạp được nữa nhưng không báo nỗi gì.mình cũng bắt đầu lạp thử lên cung không biết lên hỏi các bạn chỉ cho mình với.và bạn có file HEX NÀO chạy chữ cho mình xin với để mình thử.mình xin cảm ơn nhiều mình có gửi kèm theo hình của mạch lạp và phần mền có sẵn file HEX và làm hiệu ứng LED BẠN GIÚP ĐỠ mình nhé
        Attached Files

Comment

Muốn giúp bạn nhưng cũng không rõ bạn muốn gì , bạn add Y!M: minhnguyen.1979 của mình, xem có thể giúp được gì cho bạn không!

Comment

Muốn giúp bạn nhưng cũng không rõ bạn muốn gì , bạn add Y!M: minhnguyen.1979 của mình, xem có thể giúp được gì cho bạn không!
            anh giúp tiếp với.em lấy chíp ra gắn vào mach thử thì em thấy LED sáng luôn anh ạ
            Attached Files

Comment

Em xem lại code xem có sai gì không Hôm trước remote mạng giật giật nên không tập trung lắm.

Sent from my HTC Desire HD A9191 using Tapatalk

Comment

Em xem lại code xem có sai gì không Hôm trước remote mạng giật giật nên không tập trung lắm.

Sent from my HTC Desire HD A9191 using Tapatalk
                em cam on anh.em nhan F7 thi no khong bao noi gi hết anh lạp vào sau đó em gắn vào boar thử thì con led cứ sáng hoài em không thấy nó chớp tắt anh cho em cái sơ đồ nối chân của con 89c51 dung cho code cua anh cho em với.em cung dùng cái sơ đồ trong cái phần mền anh cho đó

Comment

Re: Mach nap at89c51/52

ban mua mach nap đo o dau?moi hay cu
                  xai cong Com Hay USB?
                  thu nap file nay xem sao
                  file hex nay dang chay đo
                  Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi giangho1980 Xem bài viết
                    ban mua mach nap đo o dau?moi hay cu
                    xai cong Com Hay USB?
                    thu nap file nay xem sao
                    file hex nay dang chay đo
                    mình cảm ơn bạn nhiều.mình mua loại 170000d lạp qua cổng com.bạn ơi mình lạp con led vẫn sáng không tắt.để mình mô tả phần cứng của mình cho bạn sem co đúng không.chân 1 mình nới led chân 9 mình nối một con trở 10k xuống mass và dình vào đầu âm của tụ 10/50v còn đầu dương của tụ mình nối vào 5v chân 18&19 mình nối thạch anh 12M hai tụ lọc nhiễu mình dùng 47p nguồn thì mình dùng một bình 6v.bạn coi cho mình xem đúng không hay bạn có sơ đồ phần cứng cho mình.mình xin cảm ơn
                    Last edited by nguyenhuuha; 12-12-2011, 20:45.

Comment

Chân 31 bạn phải nối lên dương nguồn vì mình dùng bộ nhớ trong. Bạn cũng nên dùng 7805 để ổn định điện áp cho chip

Comment

Nguyên văn bởi trungkien201 Xem bài viết
                        Chân 31 bạn phải nối lên dương nguồn vì mình dùng bộ nhớ trong. Bạn cũng nên dùng 7805 để ổn định điện áp cho chip
                        bac kien oi. cái cái chân 31 và chân 32 em cứ tuỏng mình dung bo nho trong k dao tiep vói bên ngoài thì bỏ trống chứ. tiêu m rồi. bác nói rõ 2 chân đó với chân reset m với. quả này tiêu tùng rồi

Comment

Bạn xem kỹ lại về con chip này đi

Comment

Nguyên văn bởi trungkien201 Xem bài viết
                            em nối chân 31 lên 5v cũng vậy anh.anh chỉ cho với.em xin cam ơn nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyenhuuha Tìm hiểu thêm về nguyenhuuha

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X