Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tín hiệu số và Xử lý ảnh - GS. Nguyễn Văn Ngọ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tín hiệu số và Xử lý ảnh - GS. Nguyễn Văn Ngọ

Một điều thật may mắn khi diễn đàn dspvietnam.com được mở ra, GS. Nguyễn Văn Ngọ (78 tuổi) đã liên lạc với diễn đàn và ngỏ ý muốn gửi tặng cuốn sách giáo sư đã dịch về xử lý ảnh và xử lý tín hiệu.

DSP Việt Nam sẽ thay giáo sư cung cấp toàn bộ những nội dung này lên mạng để các bạn sinh viên, kỹ sư download.

Do nội dung quá lớn, nên chúng tôi hiện đang tìm kiếm một giải pháp để phổ biến cuốn sách này đến mọi người một cách từ từ (130MB), nếu mở download ngay sẽ dẫn tới tràn băng thông.

Chúng tôi sẽ cung cấp dạng file .PDF lên dspvietnam, và sẽ thông báo đến các thành viên diễn đàn dientuvietnam trong thời gian sớm nhất.

Các thành viên nào quan tâm về vấn đề xử lý ảnh hãy download, còn các thành viên nào không quan tâm xin... nhường cho các bạn khác. Tài liệu này được giáo sư tặng, nên chắc chắn F sẽ bảo vệ nó lâu dài, các bạn có thể yên tâm về việc này.

Ở đây F tạm gửi bản đề cương, để nếu các bạn thấy cần thiết thì hãy đăng ký vào dspvietnam, nếu chưa cần thì đừng download vội, F hứa là sẽ giữ nó trên đó.

Chúc vui
    Attached Files
    Falleaf
    Công ty TNHH Thương mại và Giao nhận R&P
    58/57 Nguyễn Minh Hoàng - Phường 12 - Quận Tân Bình - TP.HCM
    mail@falleaf.net - VP: (04) 36408561 - (08) 38119870

http://www.dspvietnam.com/forums//showthread.php?t=140

Tài liệu của GS. Nguyễn Văn Ngọ về xử lý ảnh đã được công bố trên DSP Việt Nam

chúc vui
    Falleaf
    Công ty TNHH Thương mại và Giao nhận R&P
    58/57 Nguyễn Minh Hoàng - Phường 12 - Quận Tân Bình - TP.HCM
    mail@falleaf.net - VP: (04) 36408561 - (08) 38119870

Comment

minh đang sử dụng camera chuẩn i2c, ảnh thu được bị nhiểu ở các cạnh xiêng, các cạnh khoảng 30 đến 60 độ, nó bị xọc ở các hình có cạnh như vậy, ai biết cách sử lý chỉ dùm mình nha. phucledn@yahoo.com

Comment

xử lý ảnh

help me, các bác nhìn thấy tờ giấy bi sọc rùi đó

Comment

cac ban chi minh duong link de down giao trinh su ly anh cua GS Nguyen Van Ngo.
          thanks!!!!!!!!!

Comment

Thanks to Prfs. Nguyễn văn Ngọ và falleaf. Vẫn tôn trọng quyền tác giả và dịch giả, nhưng nếu file nặng quá có thể dùng chức năng lưu nén hình ảnh (word và acrobat đều hỗ trợ) để giảm bớt dung lượng thì có thể giúp được nhiều người download. Thông thường các bản hướng dẫn sử dụng thiết bị em resize lại còn chừng 1/3 dung lượng thôi (cũng tùy chất lượng hình ảnh mong muốn). Vậy copy thành một bản low-end cho ai muốn tìm hiểu và đọc, còn khi đã muốn nghiên cứu cho ra lẽ thì download bản hi-end. Vài lời góp ý chân thành, xin đừng lấy làm phiền.
            Đẹp từng kilomét

Comment

Các bác ơi, em tìm down bên DSP nhưng mà ko mở được, foxit cũng ko dc mà acrobat reader cũng ko dc! Bác nào có bản mở được thì cho e xin với, em cám ơn các bác nhiều nhiều!
              |

Comment

chao cac bac
                em dang tim hieu ve cac loai camera giam sat cua hang avtech
                cac bac nao co tai lieu ve camera ko cho em voi
                doc ban catalog co nhieu ki hieu viet tat khong hieu, tieu chuan cac thong so chon lua
                cac bac tren dien dan giup em voi nhe

Comment

Nguyên văn bởi falleaf Xem bài viết
                  http://www.dspvietnam.com/forums//showthread.php?t=140

Tài liệu của GS. Nguyễn Văn Ngọ về xử lý ảnh đã được công bố trên DSP Việt Nam

chúc vui
                  Bạn ơi up lại link giùm đi bạn!

Comment

Nguyên văn bởi DuyTuanpdt Xem bài viết
                    Bạn ơi up lại link giùm đi bạn!
                    Hình như là link ở DSP die rồi thì phải? Mà không biết có ai trùng tên không? Nếu mình nhớ không nhầm thì GS Nguyễn Văn Ngọ ngày trước có viết cuốn "Kỹ thuật siêu cao tần" của NXB Đại học và Trung học Chuyên nghiệp (nay là NXB Giáo dục) năm 1979 không nhỉ? Mình nghe tên của GS Nguyễn Văn Ngọ rất nổi tiếng.
                    Đường đi khó!
                    Không khó vì ngăn sông cách núi mà chỉ sợ lòng người ngại núi e sông

Comment

Mình cũng nghe tên này từ lâu rồi!
                      Nhưng rất tiếc là tập tài liệu nà lại bị mất!
                      Phí quá! Trong 4form có ai đã down đựoc thì up lại giùm anh em nhé!
                      Thank for all

Comment

Mọi người có thể download tại đây.
                        Last edited by manguonmo82; 20-11-2008, 10:49.
                        Đường đi khó!

Comment

Thank bác nhiều nhé

Mã nguồn mở có khác!

Comment

Nguyên văn bởi manguonmo82 Xem bài viết
                            Mọi người có thể download tại đây.
                            link tren box.net die rồi anh ơi ! Có ai up lai dum di !! thanks

Comment

Nguyên văn bởi h_h_h Xem bài viết
                              link tren box.net die rồi anh ơi ! Có ai up lai dum di !! thanks
                              Tôi vừa kiểm tra link, tôi thấy vẫn ok mà. Bạn check lại xem sao.
                              Đường đi khó!

Comment

Về tác giả

Collapse

falleaf Tìm hiểu thêm về falleaf

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X