Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tín hiệu số và Xử lý ảnh - GS. Nguyễn Văn Ngọ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nè mọi người ơi đã ai nghe đến dùng camera để quản lý hoặc chóng trộm chưa?
    Tôi xin đưa ra 1 giải pháp này nè nếu phát triển cao thì rất tốt đó!
    Đó là phần mềm http://www.mediafire.com/file/yytzqg23y3v/cc3.rar down tại đây nhé
    Nó có thể nhận biết chuyển động từ camera! Nếu kết hợp với VB thì ta có thể điều khiển thiết bị dễ dàng đó
    Mọi người tham khảo nhé

Comment

Các bac ơi! Nói hộ tôi biết vì sao tôi bị thẻ phạt với!
      Huhuhu! Tôi làm gì sai đâu!Có sai thì nhắc nhở để tôi sửa sai chứ! Giúp tôi với

Lý do phạt thẻ được người phạt ghi rõ trong tin nhắn gửi tới người bị phạt. Thẻ phạt sẽ tự động hết tác dụng sau 30 ngày. 3 thẻ phạt sẽ chuyển thành treo nick.
      Last edited by bqviet; 01-12-2008, 15:02.

Comment

Nguyên văn bởi DuyTuanpdt Xem bài viết
        Nè mọi người ơi đã ai nghe đến dùng camera để quản lý hoặc chóng trộm chưa?
        Tôi xin đưa ra 1 giải pháp này nè nếu phát triển cao thì rất tốt đó!
        Đó là phần mềm http://www.mediafire.com/file/yytzqg23y3v/cc3.rar down tại đây nhé
        Nó có thể nhận biết chuyển động từ camera! Nếu kết hợp với VB thì ta có thể điều khiển thiết bị dễ dàng đó
        Mọi người tham khảo nhé
        @DuyTuanpdt: đọc bài viết của compvis nhé

http://dientuvietnam.net/forums/show...?t=2003&page=9

Chúc bạn khỏe !

compvis

Comment

Anh DuyTuanpdt ơi!
          Anh jup em với!
          Em sắp nộp đề tài tới nơi rùi!
          Nhưng chưa có j cả!
          Anh lam ơn cho em xin code với được không a!
          Em mới SV năm 2 chưa biết j cả!
          Anh jiup em nhé!
          Địa chỉ của em la:
          vanloi.elec@gmail.com
          Help me!
          Em cảm ơn anh ạ!

Comment

Nguyên văn bởi vanloi.elec Xem bài viết
            Anh DuyTuanpdt ơi!
            Anh jup em với!
            Em sắp nộp đề tài tới nơi rùi!
            Nhưng chưa có j cả!
            Anh lam ơn cho em xin code với được không a!
            Em mới SV năm 2 chưa biết j cả!
            Anh jiup em nhé!
            Địa chỉ của em la:
            vanloi.elec@gmail.com
            Help me!
            Em cảm ơn anh ạ!
            Thực ra code thì mình có thể cho bạn dễ dàng thôi! Nhưng mình muốn mọi người phải có sự tìm tòi nghiên cứu! Để định hướng! Từ đó nhờ mọi người giúp đỡ! Vậy thì mới hiểu bản chất và đưa ra được nhiều sáng tạo

Comment

hay quá. Buồn ngủ gặp chiếu manh. Thank you

Comment

Các bác ơi cho em hỏi về xử lý ảnh bằng Matlab. Làm thế nào để có thể vẽ được đường thẳng nối 2 điểm pixel của một bức ảnh?
                Ví dụ em chụp được một bức ảnh bằng webcam rồi đưa vào matlab xử lý. Định dạng ảnh là RGB_352x288, em muốn vẽ một khung chữ nhật nối các điểm ảnh để bao một đối tượng thì làm thế nào? Dùng lệnh gì?

Comment

Nguyên văn bởi manguonmo82 Xem bài viết
                  Hình như là link ở DSP die rồi thì phải? Mà không biết có ai trùng tên không? Nếu mình nhớ không nhầm thì GS Nguyễn Văn Ngọ ngày trước có viết cuốn "Kỹ thuật siêu cao tần" của NXB Đại học và Trung học Chuyên nghiệp (nay là NXB Giáo dục) năm 1979 không nhỉ? Mình nghe tên của GS Nguyễn Văn Ngọ rất nổi tiếng.
                  GS Nguyễn Văn Ngọ là một trong những người có công lớn trong việc thành lập khoa Công Nghệ ĐTVT - Trường ĐH KHTN - ĐHQG HN (chính là khoa ĐTVT thuộc trường ĐH Công Nghệ - ĐHQG Hà Nội bây giờ)

Comment

Mình mới tham gia diễn đàn, cũng chưa biết gì về xử lý ảnh cả. Hic. Nhưng mà bắt đầu phải học. Hi. thấy up lên mediafire down nhanh lắm. Update link cuốn này cho mọi người nè.
                    Link mediafire tại: đây

Comment

Nhờ bác falleaf !!!

bác falleaf ơi!!!l
                      link die roi !!! em ko thể dowload được cuốn sách của giáo sư . nhờ bang chủ tiềm lại hộ cái có gì gửi link qua mail của em xuananitiu@gmail.com !!!
                      thank !!1

Comment

em đang làm về nén ảnh .Có pác nào có tài liệu về "tiêu chuẩn đánh giá chất lượng ảnh nén JPEG " không ? .
                        share cho em với .em xin đội ơn trước

Comment

thanks a lot!
                          Last edited by blackhorse; 15-02-2011, 11:52.

Comment

admin xem lại giùm link được kô?
                            không down được

Comment

không down được admin ơi. em cần gắp lắm. t7 này nộp báo cáo rùi mà không biết gì hết.

Comment

Tín hiệu số và xử lý ảnh

Nguyên văn bởi falleaf Xem bài viết
                                Một điều thật may mắn khi diễn đàn dspvietnam.com được mở ra, GS. Nguyễn Văn Ngọ (78 tuổi) đã liên lạc với diễn đàn và ngỏ ý muốn gửi tặng cuốn sách giáo sư đã dịch về xử lý ảnh và xử lý tín hiệu.

DSP Việt Nam sẽ thay giáo sư cung cấp toàn bộ những nội dung này lên mạng để các bạn sinh viên, kỹ sư download.

Do nội dung quá lớn, nên chúng tôi hiện đang tìm kiếm một giải pháp để phổ biến cuốn sách này đến mọi người một cách từ từ (130MB), nếu mở download ngay sẽ dẫn tới tràn băng thông.

Chúng tôi sẽ cung cấp dạng file .PDF lên dspvietnam, và sẽ thông báo đến các thành viên diễn đàn dientuvietnam trong thời gian sớm nhất.

Các thành viên nào quan tâm về vấn đề xử lý ảnh hãy download, còn các thành viên nào không quan tâm xin... nhường cho các bạn khác. Tài liệu này được giáo sư tặng, nên chắc chắn F sẽ bảo vệ nó lâu dài, các bạn có thể yên tâm về việc này.

Ở đây F tạm gửi bản đề cương, để nếu các bạn thấy cần thiết thì hãy đăng ký vào dspvietnam, nếu chưa cần thì đừng download vội, F hứa là sẽ giữ nó trên đó.

Chúc vui
                                Em cảm ơn rất nhiều,cuốn sách này em đọc qua đề cương thấy nó rất có hữu ích,mong anh có thể gửi cho em vào mail : mrlong5126@gmail.com.

Comment

Về tác giả

Collapse

falleaf Tìm hiểu thêm về falleaf

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X