Thông báo

Collapse
No announcement yet.

HELP ! Dùng camera nhận biết đối tượng di động.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• HELP ! Dùng camera nhận biết đối tượng di động.

Mình đang làm đồ án, trong đó có phần xử lý ảnh như sau : trên con robot có gắn một camera , khi robot di chuyển thì dùng xử lý ảnh để phát hiện vật cản di động trên đường đi của nó (lưu ý :cả camera và vật cản đều chuyển động) . Các bạn có ai làm rồi , hay biết về phần này có thể chỉ giúp mình không! Mình cảm ơn trước !

Đó là cả 1 đề tài lớn các Lab đang nghiên cứu, không ai dễ dàng cho đâu. .
    Cố gắng đọc tiếp tài liệu tiếng Anh.
    Try to up!!!!!!!!!!

Comment

bác có biết tài liệu nào hay không , giới thiệu em với ! thanks bác !

Comment

bác bachkhoabk47 biết tài liệu nào hay , giới thiệu cho em với ! thanks bác !

Comment

hình như robocon năm nào bọn khựa có use công nghệ này thì phải

Comment

Nguyên văn bởi minhsang Xem bài viết
            Mình đang làm đồ án, trong đó có phần xử lý ảnh như sau : trên con robot có gắn một camera , khi robot di chuyển thì dùng xử lý ảnh để phát hiện vật cản di động trên đường đi của nó (lưu ý :cả camera và vật cản đều chuyển động) . Các bạn có ai làm rồi , hay biết về phần này có thể chỉ giúp mình không! Mình cảm ơn trước !
            mình thì chỉ làm xác định tọa độ mục tiều dùng xử lý ảnh sau đó bám theo mục tiêu !mình làm trên board nhúng ARM Samsung dùng Linux chứ không phải máy tính !Còn cái của bạn mình nghĩ tương tự!bạn xác định được tọa độ mục tiêu đang di động sau đó điều khiển robot bẻ lái!Dùng OpenCV là tiện nhất!
            Phone:01649.488.486
            Email:doanvanlocmta@gmail.com

Comment

Về tác giả

Collapse

minhsang Tìm hiểu thêm về minhsang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X