Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chi phí cho công nghệ xử lý ảnh

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

xin góp tí ý kiến về logic :
    đối với 10 chiếc xe bus, nó là cố định và ta biết trước nên ta ko dùng xla làm gì mà nên dùng RFID
    chỉ dùng xla nhận dạng đối tượng ngẩu nhiên - biển số ở bãi giữ xe, trên xa lộ...
    Nếu giáo viên hỏi : bạn trả lời vậy nè : giả sử nhà thấy có 3 chiếc xe : của thầy, vợ thầy ,và con thầy - thầy có cần xla để nhận dạng biển số xe hay ko ? hay là đánh dấu thứ tự 01,02,03 ?
    ko lẽ tự đi làm khó mình
    chi phí ko thể ngang nhau- xla tốn kém hơn - ít nhất phải tốn thêm một cái PC , còn RFID nhúng
    còn xla nhúng luôn thì nó còn mắc ác nữa
    Đang thất nghiệp 0988-010-486

Comment

Nguyên văn bởi tay mơ Xem bài viết
      đối với 10 chiếc xe bus, nó là cố định và ta biết trước nên ta ko dùng xla làm gì mà nên dùng RFID
      chỉ dùng xla nhận dạng đối tượng ngẩu nhiên - biển số ở bãi giữ xe, trên xa lộ...
      Nếu giáo viên hỏi : bạn trả lời vậy nè : giả sử nhà thấy có 3 chiếc xe : của thầy, vợ thầy ,và con thầy - thầy có cần xla để nhận dạng biển số xe hay ko ? hay là đánh dấu thứ tự 01,02,03 ?
      ko lẽ tự đi làm khó mình
      chi phí ko thể ngang nhau- xla tốn kém hơn - ít nhất phải tốn thêm một cái PC , còn RFID nhúng
      Cám ơn bác đã phân tích cho em thấy, bây giờ thì em tự tin hơn rồi.

Comment

Nguyên văn bởi tay mơ Xem bài viết
        ko lẽ tự đi làm khó mình
        Ý kiến của Bác chuẩn đấy dùng RFID đi bạn

-Xữ lý ảnh tốn kém mà không chính xác. Chưa nói đến điều kiện thời tiết. Bụi, Mưa...Mưa to có mà nhận dạng bằng mắt! tớ thách luôn ông lập trình nào mà mưa to dùng camera vẫn nhận dạng được biển số xe chính xác đấy
        -Xữ lý ảnh tốn tài nguyên. Điện để duy trì cả hệ thống rất mệt

Dùng RFID là hay nhất

Comment

Về tác giả

Collapse

mo_pnt Tìm hiểu thêm về mo_pnt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X