Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lỗi khi chạy chương trình Feature detection trên OpenCV version 3.0

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lỗi khi chạy chương trình Feature detection trên OpenCV version 3.0

Xin chào các bạn! Mình mới chuyển sang dùng bản OpenCV 3.0 beta. Mình thấy bản mới này có nhiều điểm khác biệt so với bản trước đó. Mình bị lỗi khi chạy chương trình Feature detection. Các hàm SurfFeatureDetector, SurfDescriptorExtractor, findHomography bị lỗi. Mình nghĩ vấn đề nằm ở các thư viện. Các thư viện mình thấy cũng rất khác. bạn nào đã sử dụng rồi xin chia sẻ ít kinh nghiệm ? Cảm ơn các bạn rất nhiều!

ko có bạn nào trả lời ah!

Comment

Bạn cho code lên xem sao nào? So với các bản 2.4 trước thì 3.0.0 có thêm thư viện, bạn cần include trong chương trình là xong thôi, nhưng phải cho code lên ms biết bạn sai ở đâu chứ?
      ---

Regards,
      Chien.

Comment

Nguyên văn bởi kimdinhthai Xem bài viết
        Xin chào các bạn! Mình mới chuyển sang dùng bản OpenCV 3.0 beta. Mình thấy bản mới này có nhiều điểm khác biệt so với bản trước đó. Mình bị lỗi khi chạy chương trình Feature detection. Các hàm SurfFeatureDetector, SurfDescriptorExtractor, findHomography bị lỗi. Mình nghĩ vấn đề nằm ở các thư viện. Các thư viện mình thấy cũng rất khác. bạn nào đã sử dụng rồi xin chia sẻ ít kinh nghiệm ? Cảm ơn các bạn rất nhiều!
        Kích thước hình ảnh mẫu là bao nhiêu?

Nếu bạn thấy nó là một lỗi của thư viện thì nên sử dụng tính năng Pull request để Development Team họ xem xét. Vì OpenCV là mã nguồn mở được xây dựng bởi đóng góp của nhiều cá nhân. Phản hồi từ người dùng là rất quan trọng đối với nhóm phát triển.

Cheers,
        Last edited by compvis; 04-02-2015, 08:46.

Comment

Về tác giả

Collapse

kimdinhthai Tìm hiểu thêm về kimdinhthai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X