Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin một bài đầy đủ về cài đặt các chươg trình mô phỏng (mạch), lập trình( C/C++, Asm)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin một bài đầy đủ về cài đặt các chươg trình mô phỏng (mạch), lập trình( C/C++, Asm)

Xin lỗi các huynh, đệ cũng không muốn làm loãng diễn đàn. Vì anh F đã giới thiệu gần như rất đầy đủ........ Nhưng em là dân điện tử, không có những phần mềm (chương trình) mô phỏng (vẽ mạch), lập trình( C/C++, Asembler), phần mềm nạp (Cho họ 8051, PIC, Ds Pic, Avr...) Những thứ mà em rất thường xuyên dùng trên (WINDOW) thì chắc em không sống nổi, nếu thiếu chúng ..
    ----------------> Giờ em muốn xin một bài tổng hợp về cách cài đặt; sử dụng các ứng dụng đó trên KUbuntu/

Cám ơn các đại ca nhìu !

vmt thân!
    Note: Cảm ơn anh F đã gây nguồn cảm hứng cho em hướng đến sử dụng Ubuntu nha.
    ---------------------------------
    Ai dám nói:
    1 +1 =2 ^^

Về vi điều khiển PIC/dsPIC xem Piklab (đã có bài).

Về lập trình C/C++ em dùng Eclipse + CDT (đã có trong bài Ubuntu)

Lập trình giao diện đồ hoạ, em có thể xem bài về QT (cũng đã có bài đầy đủ).

Mọi cái đã có đủ hết rồi, em chỉ việc học và làm theo. Tới bước nào chưa làm được thì em có thể tự tìm hiểu thêm, hoặc hỏi, hoặc tự tìm tài liệu đọc, sau đó viết hướng dẫn lên diễn đàn.

Các anh không thể viết quá chi tiết mọi vấn đề, chỉ có thể dừng lại ở các bước giới thiệu cơ bản, và trả lời một số câu hỏi ngắn thôi.

Chúc vui
    Falleaf
    Công ty TNHH Thương mại và Giao nhận R&P
    58/57 Nguyễn Minh Hoàng - Phường 12 - Quận Tân Bình - TP.HCM
    mail@falleaf.net - VP: (04) 36408561 - (08) 38119870

Comment

Nguyên văn bởi falleaf Xem bài viết
      Về vi điều khiển PIC/dsPIC xem Piklab (đã có bài).

Về lập trình C/C++ em dùng Eclipse + CDT (đã có trong bài Ubuntu)

Lập trình giao diện đồ hoạ, em có thể xem bài về QT (cũng đã có bài đầy đủ).

Mọi cái đã có đủ hết rồi, em chỉ việc học và làm theo. Tới bước nào chưa làm được thì em có thể tự tìm hiểu thêm, hoặc hỏi, hoặc tự tìm tài liệu đọc, sau đó viết hướng dẫn lên diễn đàn.

Các anh không thể viết quá chi tiết mọi vấn đề, chỉ có thể dừng lại ở các bước giới thiệu cơ bản, và trả lời một số câu hỏi ngắn thôi.

Chúc vui
      Vâng, em sẽ rút kinh nghiệm. Nhưng góp ý với anh chút:
      lấn sau anh cho em xin luôn đường link dẫn tới bài viết nhé. Nhỡ đâu,(Giả sử) những bài viết đó được viết cách đây máy năm, thì em cũng sẽ gặp khó khăn trong việc tìm kiếm tài liệu học tập cho mình.
      Dù sao cũng thanks bài post của anh.!/

vmt thân !
      Ai dám nói:
      1 +1 =2 ^^

Comment

Nguyên văn bởi vmt.dttt Xem bài viết
        Vâng, em sẽ rút kinh nghiệm. Nhưng góp ý với anh chút:
        lấn sau anh cho em xin luôn đường link dẫn tới bài viết nhé. Nhỡ đâu,(Giả sử) những bài viết đó được viết cách đây máy năm, thì em cũng sẽ gặp khó khăn trong việc tìm kiếm tài liệu học tập cho mình.
        Dù sao cũng thanks bài post của anh.!/

vmt thân !
        Vấn đề anh kô đưa link đó là bởi vì tất cả những link này đều đã được dán lên và em không chịu đọc, cho nên anh để em tìm cho em hiểu vấn đề.

Cố gắng học cái gì cũng thật bình tĩnh, thoải mái, không hấp tấp. Đừng mở miệng hỏi ngay khi mình không biết, mà nên tìm hiểu xem vấn đề có thể tìm thấy ở đâu, ta làm được những gì rồi.

Cùng lắm không biết thì search trên mạng, không thiếu thông tin trên mạng đâu, và chịu khó đọc tiếng Anh dần cho quen.

Diễn đàn Ubunvu.com là một nơi giao lưu cho dân Ubuntu Việt Nam, vậy em có thể bắt đầu học và hỏi ở bên đó nhiều hơn, mang các kiến thức và thông tin ở đó để trình bày, hệ thống lại, giúp đỡ anh em điện tử...

Chúc vui
        Falleaf
        Công ty TNHH Thương mại và Giao nhận R&P
        58/57 Nguyễn Minh Hoàng - Phường 12 - Quận Tân Bình - TP.HCM
        mail@falleaf.net - VP: (04) 36408561 - (08) 38119870

Comment

Anh có vẻ bất bình.......??? uh`, Sr !, em quen cách học này rồi./
          Rất đơn giản, điều đó có nghĩa: Em học những cái đã có (học những cái mà người khác có, và kinh nghiệm của người khác---------> Và quan niệm đó là sự học hỏi + tìm hiểu).../
          +) Trên những nền tảng đã có, một mặt phát triển nó them theo ý của mình
          Một mặt (Đúc rút kinh nghiệm......----------> quan niệm đó là sự mày mò)../
          +) Anh có phong cách học: Chậm + chắc......../
          ---------->Còn em phấn đấu có thể... nhanh + Chính xác......./
          +) Đọc tài liệu ENG, ????Tất nhiên có thể;và có sử dụng( trong giới hạn)...Nhưng dịch cũng không thể chính xác 100%(Trình độ Eng của em có hạn..).. Trong ki~ thuạt cần điều ngược lại-----> Nhưng em đánh giá cao khả năng + kinh nghiệm trong quá trình làm việc của người VN trước ./
          ========>NOTE:
          Nếu bi giờ bạn muốn sử dụng 1 chiếc máy vi tínhSinh viên năm 1 như tôi chẳng hạn)
          Hỏi : Bạn sẽ : +)..nghĩ: ah`, tôi không muốn dùng window ngay, tôi muốn tự tìm hiểu để sáng tạo ra 1 hệ điều hành khác có tên(tôi... chẳng hạn). Hay là bạn sẽ bắt tay (Ra mua 1 đĩa CD...về cài đặt./??? và bắt đầu vọc nó ngay lập tức../????

vmt thân !!!
          Ai dám nói:
          1 +1 =2 ^^

Comment

Anh F nóng thía !

Nguyên văn bởi falleaf Xem bài viết
            Vấn đề anh kô đưa link đó là bởi vì tất cả những link này đều đã được dán lên và em không chịu đọc, cho nên anh để em tìm cho em hiểu vấn đề.
            ......Ai biểu anh F là em không chịu đọc ??? Tất nhiên, em đã làm theo, và thành công các thao tác mà mấy đại ca chỉ bảo roài`.
            ...--> Nhưng chưa biết nhiều cách để sử dụng nó , vầy thui. Sao mò anh F nóng thía ??-----> Vầy em mới hỏi (Không biết thì hỏi)
            Hỏi rồi ( Ta hiểu rồi---> ko mất thời gian tìm hiểu vấn đề này nữa --> để dành tìm hiểu cái khác ---> cái khác hỏi...đến khi mọi ngừoi ko bít, ta đi đọc tài liệu Eng....---> biết thêm thì chỉ cho mọi người --> mọi người phát hiện chỗ nào của ta sai---> ta sửa --> quay lại vòng 1./)
            ========> cái có sẵn thì phát triển tiếp lên. (Phát triển trên cái đã có sẵn không mất thời gian đâu quay trở lại thời nguyên thủy...)

vmt thân !
            Ai dám nói:
            1 +1 =2 ^^

Comment

Lời duy nhất muốn nói với bạn là: từng ít một thôi, chậm mà chắc, học nhanh mà chính xác chỉ có thiên tài.
              Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
                Lời duy nhất muốn nói với bạn là: từng ít một thôi, chậm mà chắc, học nhanh mà chính xác chỉ có thiên tài.

Vâng, cám ơn Mod ./
                Ai dám nói:
                1 +1 =2 ^^

Comment

Về tác giả

Collapse

vmt.dttt Tìm hiểu thêm về vmt.dttt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X