Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Muốn Tìm Hiểu Về Hệ Thống Nhúng Thì Nên Bắt Đầu Từ Đâu ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Muốn Tìm Hiểu Về Hệ Thống Nhúng Thì Nên Bắt Đầu Từ Đâu ?

Chào các anh chị, em đang là sv năm 2 bên điện tử, theo như các anh chị đi trước thì hướng của nghành em học là về hệ thống nhúng là chủ yếu nhưng hiện tại thì em chưa biết tí gì về cái này, vẫn còn khá mơ hồ Để không khỏi bỡ ngỡ nên em xác định là tìm hiểu trước sau này học đụng tới nó sẽ dễ dàng hơn, em muốn hỏi là học Hệ Thống Nhúng thì nên bắt đầu từ đâu là cơ bản nhất nếu có tài liệu luôn thì cho em xin, cám ơn anh chị

Học tốt chuyên ngành của mình đã. Gần ra trường hoặc sau khi ra trường bắt đầu học vẫn chưa muộn.

Bắt đầu từ những thứ cơ bản : Vật lý, Lý thuyết mạch, Kỹ thuật điện rồi chuyển sang điện tử và lập trình C. Món này không vội được. "Đi tắt đón đầu" kiểu mua vài cái kit MCU hoặc Android ... khó làm được gì lâu dài ra tấm ra món được. Nếu không cẩn thận thì nhúng cũng không rành, mà cái chuyên ngành của mình cũng chả giỏi.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

bạn hỏi bắt đầu từ đâu mình thấy bạn đang bắt đầu nhúnh rồi đó, cơ bản là học kiến thức tức là tiếp nhận nhúng rồi,nếu không bạn kiếm cái gì đó mà nhúng vào trong nước gọi là nhúng rồi!!hihi^^

Comment

Về tác giả

Collapse

thedeath0212 Tìm hiểu thêm về thedeath0212

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X