Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhúng cứng và nhúng mềm là gì!?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nhúng cứng và nhúng mềm là gì!?

Chào các bạn,

Một lần mình đi hội chợ việc làm có 1 công ty họ tuyển dụng vị trí lập trình nhúng cứng và lập trình nhúng mềm, mình không rõ về khái niệm này. Vì mình chỉ mới học lập trình vi điều khiển và mình biết đó là lập trình cho 1 hệ thống nhúng. Còn 2 khái niệm trên thì mình mới nghe lần đầu.

Vậy bạn nào hiểu được 2, khái niệm đó thì có thể giải thích và cho ví dụ được không.

Mình xin cảm ơn

Bạn xem lại ở mục này. http://www.dientuvietnam.net/forums/...-la-gi-198410/

Comment

Nhúng cứng là phần cứng liên quan đến hệ thống nhúng à, còn nhúng mềm là mình viết chương trình cho htn, nếu vậy thì đâu cần phải tuyển 2 vị trí riêng đâu ta, bản thân 1 kỹ sư htn phải biết 2 thứ đó chứ

Comment

Nguyên văn bởi sieuquayq360 Xem bài viết
        Nhúng cứng là phần cứng liên quan đến hệ thống nhúng à, còn nhúng mềm là mình viết chương trình cho htn, nếu vậy thì đâu cần phải tuyển 2 vị trí riêng đâu ta, bản thân 1 kỹ sư htn phải biết 2 thứ đó chứ
        Nhưng một người khó có thể làm sâu được cả 2 thứ. Bạn ngâm cứu sâu một thứ thì thực sự là chẳng còn nhiều thời gian để đào sâu thứ kia
        myPage:

Comment

Về tác giả

Collapse

sieuquayq360 Tìm hiểu thêm về sieuquayq360

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X