Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Porting uC/OS-II RTOS cho ATmega128 - Helpme

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Porting uC/OS-II RTOS cho ATmega128 - Helpme

Chào các cao thủ. Em vừa mới làm quen với AVR cách đây vài ngày. Lý do là vì có một bài tập: Porting uC/OS-II cho AVR.

Vì cái gì em cũng hiểu mù mờ, rtos gà, avr cũng gà nốt, nên khó quá. Em xông vào www.micrium.com thì thấy nó viết sẵn porting uC/OS-II cho ATmega128 dùng trình dịch IAR. Vì thời gian có hạn nên em đành dùng kiểu là đọc hiểu cái này, chứ bây giờ làm từ đầu mà đến thứ 2 em phải nộp thì chắc chết.

Đầu tiên, em đọc file bài giảng của tác giả uC/OS.
    Sau đó download code của phiên bản uC/OS II mới nhất về
    Download bản porting cho ATmega128 dùng IAR, và bản test cho STK500. Và đọc hướng dẫn của tác giả bản Port này.

Sau đó download IAR về vọc. Vì em ko có STK500 nên chuyển sang việc mô phỏng bằng Proteus (dùng bản 7.4 SP3)

Nó báo lỗi là: (hình iar_avr_err.jpg)
    em vào IAR config lại (hình config_ubrof8.jpg)

Nhưng nó vẫn báo lỗi vậy.

Bác thavali cũng làm về cái này thì phải? mong bác và các cao thủ giúp em vụ này với. Em đang bấn loạn vì cái vụ này.....
    Attached Files

Hjx, không có bác nào giúp em cái vụ này với ah?

Comment

hjx, sau một số thời gian mày mò. Em đã hiểu ra nguyên nhân.
      Đó chỉ là việc setup các tham số cho file output của IAR mà thôi. Để proteus nó đọc được thì phải chọn chuẩn dịch ra là intel-standard và đuôi file sẽ có là*.hex

sau khi dùng thử mới thấy IAR quả là một strong compiler....

Comment

Nguyên văn bởi bkpower Xem bài viết
        Đó chỉ là việc setup các tham số cho file output của IAR mà thôi. Để proteus nó đọc được thì phải chọn chuẩn dịch ra là intel-standard và đuôi file sẽ có là*.hex

Bác có tìm được cái plug-in của uC/OS cho ỈA ko? làm ơn share cho em với. Em cũng mới nghiên cứu món này nhưng kiếm ko ra cái plug-in đó

Comment

phiên bản mới nhất của IAR for AVR có plugins này rồi đấy!
          Trích ra đây cho bạn này
          Attached Files

Comment

hic, bác chọn ở chỗ nào hay thế, em chọn hoài mà vẫn chả thấy file hex đâu hết. Bác giúp em với

Comment

hì, bạn đổi đuôi file thành .hex rồi chọn như hình vẽ là ok. proteus ngốn ngon lành
              Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi plain Xem bài viết
                hic, bác chọn ở chỗ nào hay thế, em chọn hoài mà vẫn chả thấy file hex đâu hết. Bác giúp em với
                Bạn cũng đang làm việc với uCOSii à. Càng đọc càng thấy nó hay nhỉ

Comment

Bạn cũng đang làm việc với uCOSii à. Càng đọc càng thấy nó hay nhỉ
                  em mới bắt đầu 2 ngày nay. nhưng vẫn còn đang mày mò với thằng IAR. Thằng này strong thì strong thật nhưng có vẻ khó chịu phết. Có gì anh em trao đổi thêm nhé.

Comment

bạn bkpower đăng kí download được trên trang micrium.com rui ah?
                    bạn có thể download giúp tôi sourcecode porting ucOS2 to dsPic33f ko?
                    Kèm theo bản AN1133 đó.
                    Tui đang cần nhưng mà ko active được vào trang web.
                    Bạn gửi cho tui qua mail :
                    myheart_18wgo@yahoo.com
                    cảm ơn nhiều nếu bạn dành chút thời gian giúp tôi.
                    Học thầy không tày học bạn ...

Comment

Về tác giả

Collapse

bkpower Tìm hiểu thêm về bkpower

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X