Thông báo

Collapse
No announcement yet.

máy quét mã vạch

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• máy quét mã vạch

- Cac bác cho em hỏi : các máy quét mã vạch nó truyền dữ liệu về hàng hóa lên máy tính theo các chuẩn truyền dẫn gì ?

- các phần mền quản lý bán hàng (quản lý hàng hóa ) mình có thể tự viết được không . Và nó có thể tương thích với máy quét mã vạch được không hay mình phải mua cả phần mền của nhà sản xuất

Nguyên văn bởi blackfirevn Xem bài viết
    - Cac bác cho em hỏi : các máy quét mã vạch nó truyền dữ liệu về hàng hóa lên máy tính theo các chuẩn truyền dẫn gì ?

- các phần mền quản lý bán hàng (quản lý hàng hóa ) mình có thể tự viết được không . Và nó có thể tương thích với máy quét mã vạch được không hay mình phải mua cả phần mền của nhà sản xuất
    Bạn blackfirevn thân mến !

Tôi xin trả lời các câu hỏi của bạn:
    1. Nếu bạn không phải là dân lập trình, bạn không cần quan tâm tới kiểu dữ liệu mà máy quét vạch truyền lên máy tính.
    2. Chúng ta có thể viết được các phần mềm quản lý bán hàng (quản lý hàng hoá).

Nếu bạn có nhu cầu, chúng tôi có thể đáp ứng các yêu cầu bài toán của bạn !

P/S: Xin hãy xem thông tin phía dưới (private signature) hoặc gọi trực tiếp tới số điện thoại 0904724338 để được giải đáp chi tiết !

Chúc bạn sức khoẻ !

Comment

Nguyên văn bởi blackfirevn Xem bài viết

Bạn có thể hình dung như sau:
      Loại thông dụng nhất là loại gắn vào cổng PS2, mắc song song với bàn phím.
      Khi bạn quét mã vạch, máy sẽ gởi dữ liệu đến máy tính tương tự như bạn gõ phím (là code tương ứng với mã vạch đó)
      More friends more foods

Comment

Nguyên văn bởi kimhuynguyen Xem bài viết
        Khi bạn quét mã vạch, máy sẽ gởi dữ liệu đến máy tính tương tự như bạn gõ phím (là code tương ứng với mã vạch đó)
        cho mình hỏi ké luôn:

Máy quét mã vạch nó làm thế nào nhận biết được các vạch vậy?
        Email:

Comment

vậy khi gửi dữ liệu lên máy tính thì có save dữ liệu đó ở đâu?làm sao để lấy được dữ liệu đó để so sánh với dữ liệu trong db
          |

Comment

Nguyên văn bởi vagabondtt Xem bài viết
            cho mình hỏi ké luôn:

Tham khảo bạn nhé:
            http://en.wikipedia.org/wiki/Barcode_reader
            More friends more foods

Comment

Nguyên văn bởi actuladn Xem bài viết
              vậy khi gửi dữ liệu lên máy tính thì có save dữ liệu đó ở đâu?làm sao để lấy được dữ liệu đó để so sánh với dữ liệu trong db
              Máy chỉ có công dụng như thiết bị vào (bàn phím)
              các chức năng khác là do software đảm nhận.

Ví dụ:
              Bạn đang mở Excel, con trỏ đang ở tại 1 cell nào đó, khi dùng máy quét gắn song song với bàn phím và cho máy quét một mã vạch nào đó, máy sẽ gởi dữ liệu (mã vạch) xuống máy tính giống như ta gõ bàn phím.
              Last edited by kimhuynguyen; 24-07-2009, 18:23.
              More friends more foods

Comment

Máy chỉ có công dụng như thiết bị vào (bàn phím)
                các chức năng khác là do software đảm nhận.

Ví dụ:
                Bạn đang mở Excel, con trỏ đang ở tại 1 cell nào đó, khi dùng máy quét gắn song song với bàn phím và cho máy quét một mã vạch nào đó, máy sẽ gởi dữ liệu (mã vạch) xuống máy tính giống như ta gõ bàn phím.
                ủa sao thanks rùi mà ko thấy gì hết ^^
                em hiểu rùi, em đang định test thử 1 vấn đề là:
                trong db của em lưu trữ các mã vạch,khi mình wet thì lấy giá trị wet đó và đem so với db hiện có.nếu đúng thì báo ok,sai thì báo fail .
                |

Comment

Nguyên văn bởi vagabondtt Xem bài viết
                  cho mình hỏi ké luôn:

Hình như dựa vào độ đậm nhạt của các vạch và khoảng cách giữa các vạch thì phải.
                  Thật ra với bộ công cụ đi kèm thì máy quét mã vạch có khác gì một cái bàn phím bình thường đâu

Comment

Nguyên văn bởi actuladn Xem bài viết
                    ủa sao thanks rùi mà ko thấy gì hết ^^
                    em hiểu rùi, em đang định test thử 1 vấn đề là:
                    trong db của em lưu trữ các mã vạch,khi mình wet thì lấy giá trị wet đó và đem so với db hiện có.nếu đúng thì báo ok,sai thì báo fail .
                    Giải pháp từ chúng tôi:

http://dientuvietnam.net/forums/show...92&postcount=2

Comment

mình cũng có ý tưởng với cái này, mình se quét để lấy dữ liệu sau đo se so sanh voi du lieu trong pc, hay la khi quet ma xong no se hien len chi tiet cua ma nay, thi minh phai dung software nao jay may huynh
                      SPECIAL_ONE
                      CÔ ĐƠN VÌ ĐIỆN TỬ

Comment

các bạn cho hỏi là mình có đồ án là đọc dữ liệu của mã vạch lên máy tính. mình cần phải bắt đầu như thế nào? mong các bạn giúp đỡ

Comment

Về tác giả

Collapse

blackfirevn Tìm hiểu thêm về blackfirevn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X