Thông báo

Collapse
No announcement yet.

làm thế nào để vẽ Đồ thị (X,Y), dữ liệu nhận từ cổng COM, ngôn ngữ Visual Baic 6.0

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ko hiểu sao mình vào project/ componet/ browse đến file NTgraph.ocx xong , Apply nó báo la` " Name conflics with existing module ,project, or object library". nên ko dùng dc cái NTGraph để vẽ đồ thị được. Bạn giúp mình với !

Comment

• Nguyên văn bởi tranluc87 Xem bài viết
      ko hiểu sao mình vào project/ componet/ browse đến file NTgraph.ocx xong , Apply nó báo la` " Name conflics with existing module ,project, or object library". nên ko dùng dc cái NTGraph để vẽ đồ thị được. Bạn giúp mình với !
      Vấn đề bạn đang gặp phải là do bạn đã Add 1 lần vào trong Project VB của bạn rồi ,nên đã có sẵn --> không cho add thêm nữa --> Nên tạo 1 project VB mới.

Ngoài ra, có thể do Windows của bạn bị lỗi --> File NTgraph.OCX này không đăng ký được với hệ thống. Bây giờ ,tôi gởi lại cho bạn File NTGraph.OCX + file đăng ký , bạn download về và Giải nén ,cuối cùng Copy tất cả vào Thư mục System32 của hệ thống --> Tạo 1 ProjectVB mới --> Add vào lại.

Chúc thành công.
      Attached Files
      Last edited by hoanglongu; 01-06-2009, 10:35.
      My department's Website: www4.hcmut.edu.vn/~thietbidien/trangchu

Motorola-FreeScale's MCU 68HC11 & HCS12X Supporter

Comment

• tôi đang làm về điều khiển nhiệt độ,không biết khi hiển thị lên vb cũng làm theo các bước trên phải không vậy!

Comment

• teechart trong visual basic có thể hiển thị được 1 lúc nhièu kênh đo được không nhỉ ?
          giả sử dùm nhiều kênh đo nhiệt và VDK truyền lên VB để cùng hiển thị thì có được không?
          ai đã tìm hiểu rồi thì chỉ giúp .
          cám ơn

Comment

• Chủ đề này lên kết thúc thôi

Nguyên văn bởi hoanglongu Xem bài viết
            Vấn đề bạn đang gặp phải là do bạn đã Add 1 lần vào trong Project VB của bạn rồi ,nên đã có sẵn --> không cho add thêm nữa --> Nên tạo 1 project VB mới.

Ngoài ra, có thể do Windows của bạn bị lỗi --> File NTgraph.OCX này không đăng ký được với hệ thống. Bây giờ ,tôi gởi lại cho bạn File NTGraph.OCX + file đăng ký , bạn download về và Giải nén ,cuối cùng Copy tất cả vào Thư mục System32 của hệ thống --> Tạo 1 ProjectVB mới --> Add vào lại.

Chúc thành công.
            Tôi thấy cái này lâu quá rồi, Bạn Hoàng Long U có gì thì up lên cho mọi người xem và tham khảo, Không thì nên ngừng chủ đề này lại...
            NGUYỄN XUÂN VŨ
            Mua bán, sửa chữa PLC, biến tần
            Vỉ mạch điện tử công nghiệp các loại
            0978462163

Comment

• Nguyên văn bởi hoanglongu Xem bài viết
              Đây là Link hướng dẫn sử dụng Teechart do mình **an ra: (File PDF )
              http://www.mediafire.com/?mrmb9nebm0n

Đây là 1 số ví dụ của Teechart mẫu (rất hay) đó:
              http://www.mediafire.com/?t8nzwjwmelg
              cám ơn bạn,mình đã down được file của bạn rồi.nhưng sample của Vb cần có teechart8.ocx ,mà mình thấy trong file của bạn không có file này?bạn có thể sent cho mình không?

Comment

• Cám ơn vì bái viết hay
                , ,

Comment

• Mình thấy các công cụ vẽ đồ thị trong VB rất hay, nhưng mình muốn vẽ trong VC++ thì sử dụng công cụ nào? mong các bạn chỉ bảo?
                  Benado Tran

Comment

• Nguyên văn bởi tranthuyet Xem bài viết
                    Mình thấy các công cụ vẽ đồ thị trong VB rất hay, nhưng mình muốn vẽ trong VC++ thì sử dụng công cụ nào? mong các bạn chỉ bảo?
                    Nếu bạn muốn vẽ đồ thị trong VC++ thì có thể dùng perchart. thằng này vẽ đẹp lắm.

Comment

• Nguyên văn bởi vankhoakmt Xem bài viết
                      cám ơn bạn,mình đã down được file của bạn rồi.nhưng sample của Vb cần có teechart8.ocx ,mà mình thấy trong file của bạn không có file này?bạn có thể sent cho mình không?
                      teechart8.ocx thì bạn có thể vào thẳng trang chủ mà download.

Comment

• không hiểu sao mình tìm đủ mọi cách mà vẫn ko ***** đc cái teechart .dù copy đè lên hay cài lại VB cung hong dc. bạn nào biết chỉ mình nha ?
                        |

Comment

• Nguyên văn bởi rikimaru87 Xem bài viết
                          không hiểu sao mình tìm đủ mọi cách mà vẫn ko ***** đc cái teechart .dù copy đè lên hay cài lại VB cung hong dc. bạn nào biết chỉ mình nha ?
                          bạn down cái teechart7 hay 8 gì về cũng được,nó định dạng teechart7.ocx và chép file đó vào system32 của C:/windows nhé.
                          sau đó vào Vb6.0 nhấn Ctrl+T và nhấn vào Browse và tìm đến file teechart7.ocx trong system32 và nhấn double vào sau đó nhấn apply .thế là bạn sd được teechart trong 50 ngày rồi đó.

Comment

• Có nhiều bạn yêu cầu upload đoạn code chương trình Vẽ đồ thị sử dụng Teechart trong VB nhưng vẫn chưa ai up lên.
                            Nay mình tình cờ đọc được, mình share với các bạn. Có sẵn code thì bạn học sẽ rất nhanh.

http://www.mediafire.com/?ztinmyi2jlo

Chương trình "Đo nhiệt độ - Đồng hồ thời gian thực - Giao tiếp máy tính (vẽ đồ thị nhiệt độ, đồng bộ thời gian VĐK với máy tính,...)"
                            anhduc

Comment

• Nguyên văn bởi koakoa_238 Xem bài viết
                              Có nhiều bạn yêu cầu upload đoạn code chương trình Vẽ đồ thị sử dụng Teechart trong VB nhưng vẫn chưa ai up lên.
                              Nay mình tình cờ đọc được, mình share với các bạn. Có sẵn code thì bạn học sẽ rất nhanh.

http://www.mediafire.com/?ztinmyi2jlo

Chương trình "Đo nhiệt độ - Đồng hồ thời gian thực - Giao tiếp máy tính (vẽ đồ thị nhiệt độ, đồng bộ thời gian VĐK với máy tính,...)"
                              ok, mình đồng tình với bạn.Mình cũng đang thực hiện đo nhiệt độ đa kênh dùng Vb6.0 để vẽ teechart cho các kênh đó đồng thời xuất LCD .có ai tham gia luồng này với mình không?

Comment

• Nguyên văn bởi rikimaru87 Xem bài viết
                                không hiểu sao mình tìm đủ mọi cách mà vẫn ko ***** đc cái teechart .dù copy đè lên hay cài lại VB cung hong dc. bạn nào biết chỉ mình nha ?
                                Cái này mình làm cũng ko được.Mình đã cài thêm 1 win trên 1 ổ đĩa khác.Nghe nói, khi gần hết thời gian trial thì mình chỉnh ngày hệ thống của máy tính lại sẽ dùng thêm được đấy.(cái này mình chưa thử)

Comment

Về tác giả

Collapse

hoanglongu - Received the Bachelor (honors) and Master (by research) of Engineering in Automatic Control at Faculty of Electrical-Electronics Engineering, Ho Chi Minh City University of Technology (HCMUT), Vietnam, in 2009 and 2011, respectively. - Majors: Automatic Control, Solar/Wind Energy systems, Electrical Machines, Two-wheeled Self-Balancing Robot, Microcontrollers. Tìm hiểu thêm về hoanglongu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X