Thông báo

Collapse
No announcement yet.

WiFi Controlled RC Car với the Arduino

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• WiFi Controlled RC Car với the Arduino

đầu tiên, e ko biết phải đưa cái topic này vô đâu, nhưg vì thấy có dính tới PC nên đành cho vô đây, có gì mod move dùm e.
    Vấn đề chính đây. E muốn làm 1 cái xe RC, loại xe toy thôi, ko cần dùng tới servo hay esc gì hết, điều khiển bằng máy tính PC qua wifi. Ngụp lặn mấy ngày mới thấy được bài này, link đây ạh, mà khổ nổi e đọc xog chẳg hiểu gì hết. Bác nào giải thích cho e với. Cái xe này e thấy là dùng boảd có sẵn rồi, chỉ ráp lại + dùng code trên PC điều khiển thôi. Bác nào giải thích cho e với. Nếu làm thì cho em làm ké với, cần người hướng dẫn.
    Àh, ngoài ra cho e hỏi luôn, có boảd nào dùng qua wìi có vài chân output analog, dùng PC để điều khiển tắt mở ko ạh? Đơn giản là gắn vài cái led vô mấy chân output rồi dùng PC + C# bật tắt từng cái led hoặc 2, 3 cái cùng lúc.

Nguyên văn bởi giadinhvnvn Xem bài viết
    đầu tiên, e ko biết phải đưa cái topic này vô đâu, nhưg vì thấy có dính tới PC nên đành cho vô đây, có gì mod move dùm e.
    Vấn đề chính đây. E muốn làm 1 cái xe RC, loại xe toy thôi, ko cần dùng tới servo hay esc gì hết, điều khiển bằng máy tính PC qua wifi. Ngụp lặn mấy ngày mới thấy được bài này, link đây ạh, mà khổ nổi e đọc xog chẳg hiểu gì hết. Bác nào giải thích cho e với. Cái xe này e thấy là dùng boảd có sẵn rồi, chỉ ráp lại + dùng code trên PC điều khiển thôi. Bác nào giải thích cho e với. Nếu làm thì cho em làm ké với, cần người hướng dẫn.
    Àh, ngoài ra cho e hỏi luôn, có boảd nào dùng qua wìi có vài chân output analog, dùng PC để điều khiển tắt mở ko ạh? Đơn giản là gắn vài cái led vô mấy chân output rồi dùng PC + C# bật tắt từng cái led hoặc 2, 3 cái cùng lúc.
    Bạn mua cái module transceiver RF về, với thêm 1 cái mạch giao típ USB hay COM (hay bạn tự lắp cũg đc) là đc cái cắm vào PC. Còn bên cái xe thì cũng 1 module RF giống vậy. Analog thì bạn dùng ADC trực tiếp ngay trong MCU để chuyển qua Digital rồi truyền qua module.
    Computer Science major - Vietnamese-German University
    Sponsored by

Comment

đề tài này cũng hấp dẫn đó, nếu phát triển dùng 3G thì quá hay, sẽ làm được nhiều chuyện hơn

Comment

em cũng đg nghiên cứu về lĩnh vực này đây,về phần điều khiển nếu muốn dùng máy tính để điều khiển thì dùng phần mềm LabView 2009 viết code điều khiển xe và card giao tiếp với máy tính là USB 9001

Comment

nhưng dùng wifi thì có thể hay hơn,link tham khảo đây: https://www.youtube.com/watch?v=whWYuDMs9QA

Comment

Về tác giả

Collapse

giadinhvnvn Tìm hiểu thêm về giadinhvnvn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X