Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Help me!!!!!!!!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Help me!!!!!!!!!!!!

Mình đang gặp vấn đề trong việc nhận dữ liệu từ S7-200 lên PC. Mình phải hiển thị cả thông số nhiệt độ và áp suất đo được trên PC. Giả sử trên VB mình nhận được 12 ký tự. Mình muốn 6 ký tự hiện trên textbox nhiệt độ, 6 ký tự còn lại hiện trên textbox áp suất. Chẳng hạn nhận được: 12.5534.67 thì ô nhiệt độ hiển thị 12.55 còn áp suất hiển thị 34.67
    Ai biết thì giúp mình với nhé! Thanks các bạn nhiều!

Nguyên văn bởi nodiesun Xem bài viết
    Mình đang gặp vấn đề trong việc nhận dữ liệu từ S7-200 lên PC. Mình phải hiển thị cả thông số nhiệt độ và áp suất đo được trên PC. Giả sử trên VB mình nhận được 12 ký tự. Mình muốn 6 ký tự hiện trên textbox nhiệt độ, 6 ký tự còn lại hiện trên textbox áp suất. Chẳng hạn nhận được: 12.5534.67 thì ô nhiệt độ hiển thị 12.55 còn áp suất hiển thị 34.67
    Ai biết thì giúp mình với nhé! Thanks các bạn nhiều!
    Giả sử bạn nhận được 12.5534.67, bạn hãy gán nó cho biến Chuoi_goc (string). Các hộp text bạn hiển thị qua lệnh sau:
    txt_nhietdo.text = mid(Chuoi_goc,1,5) ' lấy 5 ký tự tính từ vị trí 1 của chuỗi Chuoi_goc (12.55)
    txt_apsuat.text = mid(Chuoi_goc,6,5)' lấy 5 ký tự tính từ vị trí 6 của chuỗi Chuoi_goc (34.67)

email:mahaco@fpt.vn

Comment

Nguyên văn bởi hoctro89xxx Xem bài viết
      Giả sử bạn nhận được 12.5534.67, bạn hãy gán nó cho biến Chuoi_goc (string). Các hộp text bạn hiển thị qua lệnh sau:
      txt_nhietdo.text = mid(Chuoi_goc,1,5) ' lấy 5 ký tự tính từ vị trí 1 của chuỗi Chuoi_goc (12.55)
      txt_apsuat.text = mid(Chuoi_goc,6,5)' lấy 5 ký tự tính từ vị trí 6 của chuỗi Chuoi_goc (34.67)

Cách trả lời này là hoàn tòa chính xác. Mình cũng đã gởi Tin nhắn trả lời câu hỏi này cho bạn rồi đó ( do đọc Tin nhắn trước, hi hi)

Ngoài ra: Trong xử lý chuỗi , ta có thể dùng các lệnh
      Left (chuoi_can_lay, n) ; lấy từ bên Trái của chuỗi n ký tự
      Right(chuoi_can_lay, n) ; lấy từ bên Phải của chuỗi n ký tự
      Lệnh Mid thì có chức năng nhiều hơn
      My department's Website: www4.hcmut.edu.vn/~thietbidien/trangchu

Motorola-FreeScale's MCU 68HC11 & HCS12X Supporter

Comment

Cảm ơn anh Hoanglongu và hoctro89xxx lắm. Mình đã làm được phần này rồi. Dù sao mình cũng cảm ơn rất nhiều. Hi vọng các cao thủ như hai anh thường xuyên vào diễn đàn để giúp anh em. Chúc hai anh vui vẻ!

Comment

Về tác giả

Collapse

nodiesun Tìm hiểu thêm về nodiesun

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X