Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giao tiếp cổng COM bằng Visual Studio 2005 (ngôn ngữ VB.net)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giao tiếp cổng COM bằng Visual Studio 2005 (ngôn ngữ VB.net)

Hiện nay mình đang tìm hiểu cách lập trình bằng ngôn ngữ VB.net trong Studio 2005 để giao tiếp với cổng COM qua máy tính. Yêu cầu cũng giống như VB6 (truyền nhận dữ liệu, vẽ đồ thị,...) nhưng cách khai báo và cú pháp khác, mà mình tìm hoài vẫn không thấy tài liệu chuyên về vấn đề này. Mong các bạn chia sẻ thêm.
    Kiến thức có được là quá trình học tập,tìm kiếm và tích lũy của chúng ta.Vì vậy hãy trân trọng điều ấy. Hãy chia sẻ những điều mình biết như những gì mình đã nhận được các bạn nhé

Cái này không cần nhiều tài liệu đâu. các thông số cần cài thì cũng như với cái mscomm. trong vb.net thì nó hỗ trợ gợi ý lệnh rồi mà. ví dụ đôingj serial port cậu kéo vào form là comport thì cứ me.comport. là nó ra hết mấy cái cần cài đặt như name, baudrate,datalength,.......

các event thì cũng như đối tương khác. Nhưng chỉ có một vấn đề là cái event của cổng com trong vb.net nó chạy ở luồng khác với cái form của cậu cho nên phải truy nhập bằng kiểu la lá như con trỏ hàm và theo kiêu invoke. Mình không được học bài bản về .NET nên các từ chuyên dùng có thể viết sai thì thông cảm

Comment

Về tác giả

Collapse

thedominh Tìm hiểu thêm về thedominh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
    X