Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp đỡ điều chỉnh cân điện tử kết nối PC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp đỡ điều chỉnh cân điện tử kết nối PC

Tình hình là thế này các bác ah.
    em có nhận gia công phần mềm quản lý trạm cân cho 1 công ty nhập khẩu mì(sắn) để chế biến tinh bột mì
    mọi yêu cầu của khách em đều đáp ứng được chỉ rieng co yeu cầu này thì em không biết giải quyết sao mong anh em trong diễn đàn giúp đỡ
    bên cong ty yeu câu em phải viết làm sao để có thể diều chỉnh được hàm lượng tinh bột khi hiển thị
    và xuất hóa đơn cho khách hàng, và ngăn được việc cân quá số kg quy định
    vd như thế này cho các bác dễ hình dung nhé
    độ tinh bột trong 5kg cho xuong thùng nước để phân tích trong đó có cẩm biến nong do tinh bot
    thong số ở cảm biến đc truyền về thiết bị xử lý và đưa ra hai đầu tín hiệu 1 ra màn hình led để khách co thể nhin thấy 1 dua về máy tính để ghi nhận số kg mì khi chưa cho xuống nước tức là cân đủ 5kg sau đó mới cho xuống nước đó
    nhưng sợ nguoi dứng cân thông đồng với nhà xe người ta cho vao 6 7 kg thì hàm lượng tinh bột xẽ tăng
    bài toán ở đây là làm sao có thể kùng 1 lúc giám sát đc là số kg mì cho xuống nước cân là đúng 5kg ko đc cho thêm
    thứ hai là làm sao để điều chỉnh được hàm lượng tinh bột khi đưa ra màn hình ( vd thông tin chuẩn la 28 độ bột nhưng phần mềm điều khiển giảm 1 hy 2 độ tùy ý lúc này màn hình hiển thị cho khách chi có 26 độ bột thôi)

Và cả việc cân trọng lượng xe cũng vậy
    lúc xe đi vào cân toàn bộ xe và hàng là 5 tấn nhưng diều chỉnh cho còn 4 tấn 9 thôi
    có bác nào có cao kiến hay co thể làm đc em xẽ hậu tạ
    sdt: 01227.858.545
    cám ơn các bác

up
    có cao thủ nào vào giúp em cái đi

Comment

Nguyên văn bởi kuzin Xem bài viết
      up
      có cao thủ nào vào giúp em cái đi
      làm ăn thế này thì chẳng có ai giúp đâu bác ơi !!! 5 tấn còn 3 tấn thì tôi giúp cho , chứ 5 tấn còn 4tấn 9 thì không giúp được đâu !

Comment

Nguyên văn bởi kuzin Xem bài viết
        Tình hình là thế này các bác ah.
        em có nhận gia công phần mềm quản lý trạm cân cho 1 công ty nhập khẩu mì(sắn) để chế biến tinh bột mì
        mọi yêu cầu của khách em đều đáp ứng được chỉ rieng co yeu cầu này thì em không biết giải quyết sao mong anh em trong diễn đàn giúp đỡ
        bên cong ty yeu câu em phải viết làm sao để có thể diều chỉnh được hàm lượng tinh bột khi hiển thị
        và xuất hóa đơn cho khách hàng, và ngăn được việc cân quá số kg quy định
        vd như thế này cho các bác dễ hình dung nhé
        độ tinh bột trong 5kg cho xuong thùng nước để phân tích trong đó có cẩm biến nong do tinh bot
        thong số ở cảm biến đc truyền về thiết bị xử lý và đưa ra hai đầu tín hiệu 1 ra màn hình led để khách co thể nhin thấy 1 dua về máy tính để ghi nhận số kg mì khi chưa cho xuống nước tức là cân đủ 5kg sau đó mới cho xuống nước đó
        nhưng sợ nguoi dứng cân thông đồng với nhà xe người ta cho vao 6 7 kg thì hàm lượng tinh bột xẽ tăng
        bài toán ở đây là làm sao có thể kùng 1 lúc giám sát đc là số kg mì cho xuống nước cân là đúng 5kg ko đc cho thêm
        thứ hai là làm sao để điều chỉnh được hàm lượng tinh bột khi đưa ra màn hình ( vd thông tin chuẩn la 28 độ bột nhưng phần mềm điều khiển giảm 1 hy 2 độ tùy ý lúc này màn hình hiển thị cho khách chi có 26 độ bột thôi)

Và cả việc cân trọng lượng xe cũng vậy
        lúc xe đi vào cân toàn bộ xe và hàng là 5 tấn nhưng diều chỉnh cho còn 4 tấn 9 thôi
        có bác nào có cao kiến hay co thể làm đc em xẽ hậu tạ
        sdt: 01227.858.545
        cám ơn các bác
        Nếu bạn làm được cân này thì chủ cân có thể dùng để cân gian nên tội cho chủ hàng lắm. Tù giam 7 năm cho những kẻ làm cân gian, bạn hãy cân nhắc lại nhé.

Comment

Bạn làm không được là đúng rồi, chúc mừng bạn và khách hăng của bạn
          Tel:
          Email:

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
            làm ăn thế này thì chẳng có ai giúp đâu bác ơi !!! 5 tấn còn 3 tấn thì tôi giúp cho , chứ 5 tấn còn 4tấn 9 thì không giúp được đâu !
            Anh Quốc Thái có thể cho em xin số điện thoại được không ạ. Đang có vấn đề nhờ anh chỉ giáo giùm. Em cảm ơn anh nhiều.
            Số điện thoại em: 0972 672 767

Comment

Về tác giả

Collapse

kuzin Tìm hiểu thêm về kuzin

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X