Thông báo

Collapse
No announcement yet.

làm ocilloscope đơn giản từ usb sound card

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi diamond Xem bài viết
    thiệt chứ anh có chỉnh sửa gì không em có đọc một số bài viết nói chỉ đo được dòng xoay chiều thui mà sóng vuông là một chiều cũng ok luôn hả anh mà nếu em mua cái usb sound 7.1 96khz thì đo 1 chiều tối đa là bao nhiêu hz zậy anh câu hỏi cuối cùng mong anh chung trả lời em chân thành cảm ơn ạ
    đo xung thì đc vì ngỏ vào mic có mạch lọc dùng tụ nên nếu bạn cho dòng 1 chiều liên tục thì nó sẽ ko hiểu nhưng nếu là xung trong tầm ngưỡng nghe thì có thể đo đc. Còn nếu là USB sound thì bạn có thể tháo ra nối tắt con tụ đầu vào, còn tầm đo thì phải thực nghiệm với cái USB của bạn mới biết.

Comment

MẤY BÁC XEM giúp em cái này với có phải khi đo GND là mass board cần đo phải không còn L,R là hai kênh có phài không ạ lấy kênh nào cũng được phải không ạ
      Click image for larger version

Name:	untitled.JPG
Views:	1
Size:	154.0 KB
ID:	1381437

Comment

không ai biết à hỏi lần này nửa thôi

Comment

ban này thích điện tử nhưng lười tìm hiểu quá

Comment

không phài lười mà mình sợ hư cái usb mình ờ xa thành thị nên mỗi lần có điều kiện mới mua được mọi người thông cảm

Comment

MẤY BÁC XEM giúp em cái này với có phải khi đo GND là mass board cần đo phải không còn L,R là hai kênh có phài không ạ lấy kênh nào cũng được phải không ạ
              [ATTACH=CONFIG]69846[/ATTACH]
              GND là mass chung cho tín hiệu vào L_R là tín hiệu vào bạn chập chung 2 chân này củng được

Comment

ai làm mạch này ok post lên cho ae cùng học hỏi nhé,mình thấy khá hay nếu ứng dụng trong sửa tv đầu đĩa.....

Comment

GND mình nối vào board cần đo hả bạn còn L,R lấy cái nào cũng đuộc hay châp chung củng ok luôn à

Comment

GND mình nối vào board cần đo hả bạn còn L,R lấy cái nào cũng đuộc hay châp chung củng ok luôn à
                    L,R 2 kênh đều dùng riêng đc, có thể đo cùng lúc 2 tín hiệu khác nhau

Comment

còn chân GND nối vào đâu hả anh chung em nghĩ nối vào MAs bỏad cần đo phải không ạ

Comment

còn chân GND nối vào đâu hả anh chung em nghĩ nối vào MAs bỏad cần đo phải không ạ
                        đúng thế @@ không chung GND thì lấy gì làm chuẩn mà đo

Comment

hỏi mà chẳng ai trả lời hết chán mấy anh giấu giếm làm khổ mấy thằng em
                          Hỏi rồi thì phải đợi người biết họ trả lời cho. Cứ "đá xoáy" thế này, đã bị ban bao nhiêu nick rồi vẫn không chừa là thế nào ???
                          Nhắc lại là: bạn phải tự tìm hiểu cho đến khi đau đầu thực sự, thì câu trả lời mới có ý nghĩa và bạn sẽ hiểu rõ hiểu sâu hơn.
                          Kiên nhẫn cũng là một đức tính mà người làm điện tử phải học, bạn nhé.

Theo tôi, trước tiên bạn phải biết cách dùng dao động ký, từ đó mới phát triển được cái dao động ký dùng USB sound card này.
                          Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

em cám ơn các anh vì em cũng chưa từng thấy cái dao động kí là cái gì có biết thì qua mạng thôi chưa đụng gì đến nó hết nên lúng túng mong các anh thông cảm cho em ạ

Comment

giá Oscilloscope cũ dưới 20Mhz giờ rẻ bèo ... có hơn triệu bạc . Thiết nghĩ mỗi người đã thích , yêu nghề thì nên sắm lấy 1 cái ... !
                              Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
                                giá Oscilloscope cũ dưới 20Mhz giờ rẻ bèo ... có hơn triệu bạc . Thiết nghĩ mỗi người đã thích , yêu nghề thì nên sắm lấy 1 cái ... !
                                Bạn có thể cho biết đó là loại nào ko và mua ở đâu được chứ, giá hơn 1tr mình muốn mua quá

Comment

Về tác giả

Collapse

hatuan Tìm hiểu thêm về hatuan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X