Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự tạo máy hiện sóng ( Oscilloscope )

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tự tạo máy hiện sóng ( Oscilloscope )

Tình hình bầy giờ máy vi tính quá nhiều mà Máy hiện sóng thì quá ít. Trước đây có thấy Tạp chí điện tử có đề cập và giới thiệu bộ cạc gắn vào máy tính để sử dụng máy vi tính thành máy hiện sóng. Lúc đó mình nghĩ khi thương mại hóa một thời gian giá sẽ rẻ hơn nhưng đến giờ ít đề cập đến nữa ? Không biết còn bán không?
    Hiện nay, máy vi tính ai cũng có còn Máy hiện sóng chỉ dùng cho các bác chuyên, ai có thông tin về mơi bán, giá của sản phẩm cạc này cho ý kiến nhé. Thấy trong diễn đàn này có nói dùng Soundcard để làm không biết đã thương mại hóa chưa?
    Xin lỗi mọi người nhé vì chưa nghiên cứu hết các ý kiến lại tạo thêm một chỗ =lãng phí...
    Last edited by thiemdx; 20-08-2010, 00:07.

Ngồi nhà thì được chứ đi công tác, chẳng nhẽ vác cái case với cái màn hình đi nữa, nói chung cũng nên có đồ chuyên dùng cho nó chuyên nghiệp
    Cung cấp Oscilocope , Inverter , Switching , DC power supply , AC millivolt meter ....

Comment

Cái chuyển đổi vào sound card đơn giản mà, ai cũng có thể tự làm được, chỉ tốn đâu tầm 3k là có 1 dây chuyển rồi, còn phần mềm thì có bản free, có bản pro mất tiền
      Good luck & Have fun ^^

Comment

Mất vài K mua cái jack và 2m dây cộng với phần mềm là đo từ 16 - 22KHz khá chính xác ( ở tần cao chỉ chính xác về tần số ). Phần mềm free cũng có, ko free cũng có . Hehe, cứ sướng
        Attached Files

Comment

Nếu PC dùng dùng main onboard ko dùng sound card rời thì có dùng đc PM này ko vậy huynh. Huynh up luôn PM đó lên diễn đàn lun đc ko. Cảm ơn!

Comment

Nguyên văn bởi nquoccdt Xem bài viết
            Nếu PC dùng dùng main onboard ko dùng sound card rời thì có dùng đc PM này ko vậy huynh. Huynh up luôn PM đó lên diễn đàn lun đc ko. Cảm ơn!
            được hết ...

Comment

Thôi thì up cũng dc. Mình nghĩ chắc không ai thích phần mềm bản quyền nên up cái free ( 14 ngày ) lên vậy. Phần bản quyền chắc ko ai ưa nên thôi
              Attached Files

Comment

dùng cái món này chẳng may sơ ý dungf sai. thì die luôn soudcad không chơi đâu.

Comment

Nguyên văn bởi cdtk5 Xem bài viết
                  dùng cái món này chẳng may sơ ý dungf sai. thì die luôn soudcad không chơi đâu.
                  Vậy bạn thường cứ sọc thẳng 2 dây từ Soundcard ra đo luôn à ?
                  Phải có thiết bị bảo vệ chứ

Comment

mắc trở giảm áp còn 2V thui thì phải ^^
                    Good luck & Have fun ^^

Comment

Vấn đề đó xem tại đây nè. Nói khá rõ
                      http://www.tareg.plus.vn/forum/showthread.php?p=3594

Comment

ngoài dùng sound card thì có thêm 1 cách là chế mạch bỏ túi
                        có 2 mạch
                        1 mạch đơn giản hơn nhưng dùng cổng lpt : http://sites.google.com/site/scopeonpc/
                        mạch kia dùng attiny45(chắc chỉnh code là dùng đc các loịa khác) http://www.electronics-lab.com/blog/?p=2789

Comment

còn bác nào xem luồng này cho em hỏi chút
                          Em dùng phàn mềm sound card ocilloscope mà không biết đọc tần số ở ô nào bác nào cho em xin cái hướng dẫn chi tiét được không em xin
                          !chân thành cảm ơn!
                          [๑۩۞۩๑][♥๑۩۞۩๑] (¯`•♥(A-Ma-Tơ)♥•´¯) [๑۩۞۩๑][♥๑۩۞۩๑]

Comment

Về tác giả

Collapse

thiemdx Tìm hiểu thêm về thiemdx

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X