Thông báo

Collapse
No announcement yet.

môi trường truyền dẫn giữa các máy rút tiền ATM với trung tâm của ngân hàng ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• môi trường truyền dẫn giữa các máy rút tiền ATM với trung tâm của ngân hàng ?

Các bác có biết môi trường truyền dẫn giữa các máy rút tiền ATM với trung tâm của ngân hàng là loại gì không nhỉ ? (cáp đồng, cáp quang, công nghệ truyền dẫn gì ? )
    0912666017

Cái này còn tùy vào giải pháp mà Ngân hàng đó chọn thôi. Có thể là cáp Quang hoặc dialup và có lẽ thường là dùng TCP/IP.
    Núi cao bởi có đất bồi
    Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
    Muôn dòng sông đổ biển sâu
    Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

Đúng như bác phanta nói. Nhưng Cáp quang thì quá đắt còn dialup thì không ổn định lắm mà cái này thì rất kỵ đối với các dịch vụ ngân hàng. Người ta sẽ dùng kênh thuê riêng (là tốt nhất) hoặc xDSL (tiêu biểu là SHDSL- tốc độ 2M) để triển khai hệ thống ATM.

Comment

Nguyên văn bởi phan_it Xem bài viết
        Các bác có biết môi trường truyền dẫn giữa các máy rút tiền ATM với trung tâm của ngân hàng là loại gì không nhỉ ? (cáp đồng, cáp quang, công nghệ truyền dẫn gì ? )
        Nếu bác cần tìm hiểu sâu thì vào ĐHGT (HN) mà tìm mấy đề tài TN chuyên ngành Kỹ thuật viễn thông khóa 43 ấy. Khá hay đấy!
        Nỏ biết chữ mần răng ký được??!! Thôi nhé.

Comment

thường thì sử dụng kênh thuê riêng tốc độ 2M hoặc tùy, sau đó nhà cung cấp dịch vụ Internet sẽ lắp đặt đường dây từ ATM đến trung tâm ngân hàng, chứ nếu lắp cáp quang thì phí quá có bao giờ sử dụng hết băng thông đâu...

Comment

notes:
            1. leased line là loại đường truyền point to point or point to many point, đường truyền này có thể dùng cáp đồng (1,2 pairs ) hoặc cáp quang, tùy vào băng thông mà bạn thuê bao. Thông thường thì 256 là cáp đồng, còn 512 trở lên là cáp quang. Ngoài ra nếu khoảng cách từ customer đến DSLAM lớn hơn 5km thì họ sẽ kéo cáp quang.

2. Leased line có 2 loại : a. họ gọi thông thường là leased line local ( tức là chỉ có nhiệm vụ nối các khu vực với nhau, IP các khu vực do mình tự quyết và tự routing); b. internet leased line ( cái này khỏi nói )

cable---------- NTU ( chuyển đổi tín hiệu và cấp xung)-----------router cisco ( port wic 1 T hay còn gọi là SHDSL )------------switch

Thuongtrieuua15@gmail.com

Comment

nếu là dùng IP thì khi mình đến mình đổi địa chỉ là mình rút tùm lum được à? thế thì hơi vô lý các bác ạ?! Em thấy không hợp lý lăm cáC Bác a?>cư sao ấy??????????
              hVaUnG

Comment

máy rút tiền thế này có mà chêt a`

hồi đầu năm các bác có nghe cái vụ rút được hơn 1tyr đồng từ máy rút tiên ko a? thế nếu mi`nh dùng dia chỉ IP như các bác nói thi khi den mính chi viec shear........ ổ là có thể rút được a` .Các bác giải thích giùm em cái dươc ko
                hVaUnG

Comment

ATM kết nối với NH qua đường leased-line 32Kbps, trên đôi dây cáp đồng tín hiệu điều chế HDSL
                  Opentdoors- Thành viên của Rock'n'Roll club

Comment

Về tác giả

Collapse

phan_it Tìm hiểu thêm về phan_it

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X