Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai giúp mình phân biệt Hub,Switch,router với..!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ai giúp mình phân biệt Hub,Switch,router với..!

Chả là cái đề kiểm tra trường em thầy cho biết trước 1 câu luôn về nhà tự nghiên cứu..!
    Cái đề đầy đủ nó là như vậy:
    Phân biệt Hub,Switch,router về các mặt sau:
    1)Xác suất xảy ra xung đột của dữ liệu
    2)Dữ liệu broadcast được truyền qua các thiết bị
    3)hoạt động của các thiết bị

Thầy nói kiếm trên mạng không có thì nghiên cứu sách tiếng anh mà em lại rất gà khoản này...!Giúp em với, sắp thi rồi.!
    Bất kể việc j cũng có thể làm được....Nếu chưa làm được thì chắc chắn là do bạn đã chưa làm đúng phuơng pháp..!

Không ai giúp hết ah.hix
    up
    Bất kể việc j cũng có thể làm được....Nếu chưa làm được thì chắc chắn là do bạn đã chưa làm đúng phuơng pháp..!

Comment

Hub, Switch là các thiết bị đầu nối trong hệ thống mạng, cho phép các thiết bị đầu cuối như máy trạm, máy chủ, máy in... kết nối với nhau.
      Sự khác biệt giữ Hub và Switch là tốc độ kết nối của Switch cao do cơ chế làm việc của Switch thông minh hơn. Và hiện tại Hub hầu như không còn sản xuất nữa.
      Router là thiết bị định tuyến dùng để chuyển các gói dữ liệu qua một liên mạng đến các đầu cuối thông qua tiến trình định tuyến. (ví dụ như phân bổ IP, cho các máy trạm, nhận, điều phối các gói dữ liệu từ máy trạng đến máy đầu cuối trên Internet sau đó nhận gói tin trả lời và trả lại đúng nơi gói dữ liệu đó cần đến thông qua header của các gói tin) ... như giao thư vậy

còn câu 2 và câu 3 mình ko hiểu rõ ý bạn nên cũng ko biết đường mà nói cho bạn.
      Theo nôm na mình hiểu thì cậu muốn hỏi về cách mà dữ liệu được chia thành các gói và truyền thông qua mạng như thế nào. Nếu đúng thì cậu hỏi Gú gồ tí là ra
      Chúc bạn thành công

Comment

Về tác giả

Collapse

tuanlinh2604 Tìm hiểu thêm về tuanlinh2604

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X